เรื่องมันเศร้าเอาไหนดี Red-DuraAce

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Preamer
สมาชิก
สมาชิก
team: นักแข่งทีมสมาคมกีฬาจังหวัดนครราชสีมา
Bike: S-Work-Venge,TrekMadone7.9 DuraaceC-35,zipp404 Wheel Sram-Red,ultregra,Duraace Groupset
ตำแหน่ง: 397
ติดต่อ:

เรื่องมันเศร้าเอาไหนดี Red-DuraAce

โพสต์ โดย Preamer »

คือพอดีกำลังจะประกอบ Venge แล้วกำลังคิดอยู่ว่าจะเลือก Red(22Sp) หรือ Duraace(22Sp) ดีครับ ไม่เน้น นน. เน้นเรื่องความแม่นยำ,เรื่องความเลื่อนไหลในการเปลี่ยนเกียร์แล้วก็ตัวไหนควรใส่กับVengeดี เลือกไม่ถูกครับเพราะเคยใช้แล้วก็ชอบทั้งคู่เลย :lol: :lol: :lol: ขอบคุณล่วงหน้าครับ :lol: 8-) :lol:
taninlove
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: เรื่องมันเศร้าเอาไหนดี Red-DuraAce

โพสต์ โดย taninlove »

ชิฟเตอร์ red สวยกว่า แต่จานหน้าผมชอบ DA ครับ
แต่ถ้าให้เข้ากับ Venge ก็ต้อง Red ตามโปรทีมครับ
ด้านการใช้งานผมคิดว่าคงสุดยอดทั้งคู่
รูปประจำตัวสมาชิก
KtpCK
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-1450163
Bike: Cannondale CAAD10

Re: เรื่องมันเศร้าเอาไหนดี Red-DuraAce

โพสต์ โดย KtpCK »

ใช้เรด22 เข้ามาเชียร์ดูราเอชครับ ( ผมว่ามันใช้งานได้ยืดหยุ่นกว่า )

:D
Man K.Charoenkorkiat
Bobby2512
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 090-8165-6324
Bike: 1.ADONIS(One speed) 2.Caad10(2013) 3Caad10(2014)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bobby2512 »

:D Redเหมือนเกียร์กระปุก
:D DuraAceเหมือนเกียร์ออโต
:D ชอบแบบไหนละครับ...(ผมใช้Redครับโหดมันดี)
ไฟล์แนบ
image.jpg (41.1 KiB) เข้าดูแล้ว 2322 ครั้ง
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

โพสต์ โดย benpariwat »

เกียร์ไฟฟ้ามันดีตอนหมดแรงกดชิพเตอร์มากๆครับ :D
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

RED22 ไม่ต้องคิดดดดด :lol:
คนเดียวกูก็ไป
ballbeing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตีนถีบ มือจับ สับเกียร์ หนีเมียปั่น

โพสต์ โดย ballbeing »

เศร้ามากมั้ยครับ แหมอยากเศร้าแบบนี้บ้างจ้ง :lol:

ความแม่นยำ ลื่นไหลมันไม่ต่างหรอกครับ กดปุ๊บมันก็เปลี่ยนปั๊บ

ไอ้ที่มันต่างกันชัดๆ คือกลไกการเปลี่ยนเกียร์ อันเป็น dubble tab ใช้แค่นิ้วเดียวกดตื้นหรือลึกเพื่อเพิ่มหรือลดเกียร์

อีกอันกดแยก ซึ่งมันดีทั้งคู่ ถามตัวเองก่อนว่าชอบระบบแบบไหน

ที่ต่างกันอีกอย่างคือความนุ่มนวล sram กระด้าง ดัง ดิบ Shi นุ่มนวล และมันก็ต้องถามตัวเองอยู่ดีว่าชอบแบบไหน

เมื่อเรารู้ถึงจุดหลักๆ ที่ต่างกัน ถึงต้องถามความชอบความพอใจในการใช้ของตัวเอง สองรุ่นนี้คือตัวท๊อป ดังนั้นในแง่ประสิทธิภาพมันดีจนวัดออกมายากครับ คนที่มาตอบส่วนใหญ่ก็ตอบกันตามความชอบ อย่างผมเองผมใช้ ชิพเตอร์ ตีนผี เบรค red โซ่ เฟือง สับจาน duraace เห็นมั้ยครับมันนานาจิตตังซะจริงๆ
Thasdanai2001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851259479
team: ชวนชื่น สมุทรปราการ/SBScyclingTeam
Bike: Fuji sst 1.1 2013 ///////// ที่เคยใช้:merida race lite 900/merida kalahari six/bianchi impulso สีแดง

โพสต์ โดย Thasdanai2001 »

ใช้ force 22 เข้ามาเชียร์ red รุ่นพี่ครับ เล่นสแลมมันส์มือดีจริงๆ
กลับไปกด shimano มันดูคุณชายไปเลยอ่ะ :lol: :lol:
ใครบอกว่าขี่จักรยานแล้วเรียนต่ำลงผมขี่แล้วดีขึ้นนะ
อายุ 15 ทำอะไรผิดบอกได้ครับ
Tee_Lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 4300 Disc (Sold), DAHON Vector X27H, Trek Modone 2.3 (Sold), Cannondale Caad 10 (Ultegra 6800 + Zipp 30 + Pro Component) & Giant Propel SLR1

โพสต์ โดย Tee_Lek »

ballbeing เขียน:เศร้ามากมั้ยครับ แหมอยากเศร้าแบบนี้บ้างจ้ง :lol:

ความแม่นยำ ลื่นไหลมันไม่ต่างหรอกครับ กดปุ๊บมันก็เปลี่ยนปั๊บ

ไอ้ที่มันต่างกันชัดๆ คือกลไกการเปลี่ยนเกียร์ อันเป็น dubble tab ใช้แค่นิ้วเดียวกดตื้นหรือลึกเพื่อเพิ่มหรือลดเกียร์

อีกอันกดแยก ซึ่งมันดีทั้งคู่ ถามตัวเองก่อนว่าชอบระบบแบบไหน

ที่ต่างกันอีกอย่างคือความนุ่มนวล sram กระด้าง ดัง ดิบ Shi นุ่มนวล และมันก็ต้องถามตัวเองอยู่ดีว่าชอบแบบไหน

เมื่อเรารู้ถึงจุดหลักๆ ที่ต่างกัน ถึงต้องถามความชอบความพอใจในการใช้ของตัวเอง สองรุ่นนี้คือตัวท๊อป ดังนั้นในแง่ประสิทธิภาพมันดีจนวัดออกมายากครับ คนที่มาตอบส่วนใหญ่ก็ตอบกันตามความชอบ อย่างผมเองผมใช้ ชิพเตอร์ ตีนผี เบรค red โซ่ เฟือง สับจาน duraace เห็นมั้ยครับมันนานาจิตตังซะจริงๆ
ชอบคำตอบจัง
It's a life just not a bike!!!
รถไม่แพง แถมแรงก็ไม่มี
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

นานาจิตตังเลยครับเรื่องนี้...เหมือนกับคนที่ชอบกิน เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม นั่นแหละ..อยู่ที่เราทั้งหมดเลย อิอิ คุณภาพพอกันครับ .อย่างที่สมาชิกบอกมา โหด ดิบ หรือ นุ่มนวล 555 :) :) :)
ปั่นยิ๊กยิ๊ก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0917167642

โพสต์ โดย ปั่นยิ๊กยิ๊ก »

อยากเศร้าแบบนี้บ้างจุง :mrgreen:
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_59 »

ผมไม่รู้ว่าวิธีของผมจะทำให้หายเศร้าหรือเศร้าไปกว่าเดิม
จัด Venge มา2คัน อักคันใช้sramอีกคันใช้ชิมาโน่ :mrgreen:
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
supernova
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Ridley Noah RS, Java Skeggia
ติดต่อ:

โพสต์ โดย supernova »

หมอบผมใช้ force 22 ผมว่า SRAM มันเปลี่ยนเกียร์ ได้มันมากๆ
ส่วน มินิหมอบใช้ 105
โดยส่วนตัวชอบ Sram มากกว่า
Anatoli
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Swift Neurogen and Giant Propel Adv ISP

โพสต์ โดย Anatoli »

SRAM!!! สั้นๆ ต้องลอง!!! แล้วจะลืมชิมาโน่ไปเลยครัช
Tel.083-812-2650

818-1-22737-9
ธ.กรุงไทย
ชื่อ บัญชี นายมานน จันทรมณี

--- ปั่นให้ไกล ไปให้ถึง ---
aaarrrmmm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fondriest TF2, Storck Aernario, Wilier 101XN

โพสต์ โดย aaarrrmmm »

Red ออกแนวกระโชกโฮกฮาก DuraAce ออกแนวนุ่มนวลไหลๆ อะครับ
แม่นพอกันนะ ส่วนตัวชอบ Double Tap ของ SRAM มากๆ
แต่ DuraAce มันปรับจูนได้ยืดหยุ่นกว่าครับ ดีกันคนละอย่าง ต้องเลือกละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”