สอบถามยางนอก Victoria Rubino

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
ijew2002
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี ปั่นเดี่ยว อิอิ
Bike: Alpha One 166 Frame Set / Noble Composite NC38 Wheel Set / SRAM RIVAL 10S
ตำแหน่ง: กทม แต่ทำงานที่ หัวหิน
ติดต่อ:

สอบถามยางนอก Victoria Rubino

โพสต์ โดย ijew2002 »

เห็นมีแต่พูดถึง continental บ้าง panaracer บ้าง ไม่เห็นมีใครพูดถึง Victoria Rubino บ้างเลย ขอคอมเม้นผู้ใช้หน่อยครับ
จะคอมเม้นเดี่ยวๆ หรือเทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาเทียบเท่าก็ได้ครับ

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
ก่อสร้าง จำหน่ายอุปกรณ์ เดินระบบสระว่ายน้ำ
บริษัท พูล-เทค จำกัด สาขาหัวหิน
Yoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Columbus Zona,Campagnolo, HED, Selle italia

Re: สอบถามยางนอก Victoria Rubino

โพสต์ โดย Yoe »

เคยใช้ตัว รูบิโน่โปร
ถึก หนืดครับ
kroeksit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868846711 เบียร์
team: ไร้สังกัด
Bike: Bridgestone RADAC

Re: สอบถามยางนอก Victoria Rubino

โพสต์ โดย kroeksit »

เคยใช้รุ่น Zafiro ครับ วิ่งดี ทนใช้ได้เลยครับ แต่ไม่เกาะครับ
Taylor Swift
ธนาคารทหารไทย (TMB Bank) บัญชีออมทรัพย์ 011-2-78019-2 เกริกศิษฏ์ พีรโชติกพันธุ์
นัส-ควนหิน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปหมด
Bike: bianchi

โพสต์ โดย นัส-ควนหิน »

kroeksit เขียน:เคยใช้รุ่น Zafiro ครับ วิ่งดี ทนใช้ได้เลยครับ แต่ไม่เกาะครับ
ไม่เกาะยังไงคับ
kroeksit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868846711 เบียร์
team: ไร้สังกัด
Bike: Bridgestone RADAC

โพสต์ โดย kroeksit »

นัส-ควนหิน เขียน:
kroeksit เขียน:เคยใช้รุ่น Zafiro ครับ วิ่งดี ทนใช้ได้เลยครับ แต่ไม่เกาะครับ
ไม่เกาะยังไงคับ
ตอนเทโค้งรู้สึกเหมือนยางมันปัดๆนิดนึงครับ ทั้งๆที่เป็นพื้นแห้ง ปัจจุบันใช้ Pana stadius มันไม่เป็นครับ

ปล. ***เส้นทางเดิม ไลน์เดิม ความเร็วเท่าเดิม***

น้องในกลุ่มที่ใช้อยู่ก็บอกมาแบบนี้เหมือนกันครับ
Taylor Swift
ธนาคารทหารไทย (TMB Bank) บัญชีออมทรัพย์ 011-2-78019-2 เกริกศิษฏ์ พีรโชติกพันธุ์
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

ถนนแห้งๆทางราบขี่ดีครับ แต่พอถนนชื้นๆเปียกหน่อยระวังครับ ผมล้มมาแล้ว เคยขี่ขึ้นเขาเป็นจุดชันหน่อยผมก็ยืนเหยียบปรากฏว่าล้อฟรีซะงั้นตอนนั้นถนนยังชื้นไม่ถึงกับเปียก พอขี่อีกวันก็ล้ม หล้งจากนั้นผมขายเลย ใช้ได้ไม่ถึง300โลมั้ง
Supanat_WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 2.1

โพสต์ โดย Supanat_WJ »

เคยใช้ rubino slick ครับ ยังเรียบๆไม่มีดอก
ก็ทนดีมากๆครับ ใช้ไปปีครึ่ง ยางอาจจะเเตกลายงาบ้างแต่ ยังใช่ได้อยู่ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องลาย
สรุป คุ้มมากก เปลี่ยนจากยังขอบลวดมาเห้นผลชัดเจนมาก เรื่องปัดเรื่องเป๋ไม่ขอพูด ยางอะไรถ้าเจอน้ำก็ปัดก็เป๋หมดเหมือนกัน
Jarkkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6630880
team: กลุ่ม "สวนเบญ"
Bike: Giant TCR 1 CD20
ตำแหน่ง: จักรยานอยู่ที่ใจ. .ใส่แรงลงไปไกลแค่ไหนก็ไร้เทียมทาน

โพสต์ โดย Jarkkit »

ผมเคยใช้ตัว Rubino pro slick ซื้อมาได้อาทิตย์นึ่งด้วยความไม่ได้มองทาระเอียดดี ไปลุยดงเศษแก้วเรียนทางด่วนรามอินทรา ยางหลังโดนบาดยางในปริออกมานิดนึงแต่ไม่แตก จากวันนั้นผมก็ใช้มาตลอดเป็นเดือนๆออกทริป2-3ทริป จนต้องเปลี่ยนเพราะจะไปเขาใหญ่ เหลือแต่ยางหน้า

ผมว่าทนดีครับ แต่เวลาถนนเปียกๆอย่าไปยุ่งกับเส้นขาวกับลูกแก้วเชียวครับ ได้คว่ำตีลังกาแบบไม่รู้ตัวได้เลย การเข้าโค้งไม่แน่นอน รู้สึกไม่กล้าเทเต็มที่ ยางแตกลายงาง่ายพอสมควร
ส่วนตัวชอบในความทนอย่างเดียวครับ :mrgreen: :mrgreen:
จักรยานอยู่ที่ใจ. .ใส่แรงลงไปไกลแค่ไหนก็ไร้เทียมทาน
โยชูวา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834169645
team: FREEDOM

โพสต์ โดย โยชูวา »

สำหรับปั่นออกกำลังกาย ไม่ชีเรียสไม่คิดมาก มัน ok เลยครับ ทนทึกรั่วยากกว่าตัวแพงๆ
ijew2002
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Alpha One 166 Frame Set / Noble Composite NC38 Wheel Set / SRAM RIVAL 10S
ตำแหน่ง: กทม แต่ทำงานที่ หัวหิน
ติดต่อ:

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ส่วนใหญ่ถ้าจะ ติ เห็นจะเรื่องไม่เกาะถนนเวลาถนนชื้น ไม่ค่อยเห็นนะครับที่จะมียางนอกที่เกาะถนนทุกสภาวะอยากได้แบบนั้นเหมือนกัน
ผมปั่นที่หัวหิน เส้นที่ปั่นส่วนใหญ่ก็ถนนลาดยาง แต่ขอบถนนจะมีฝุ่นทราย เยอะกว่าในตัวเมืองหัวหิน และ กทม เลยหาข้อมูลยางที่น่าจะเหมาะกับถนนที่ใช้ประจำ

ตอนนี้ Pana ออกรุ่นใหม่มาเห็นว่าเหมาะกับถนนบ้านเราและทุกสภาวะ รุ่น Gravel King แต่ราคาน้องๆ Conti 4000s II แค่สองสามร้อย ราคาพอเอาเรื่องอยู่
เลยยังไม่ได้ตัดสินใจครับ :mrgreen:
ก่อสร้าง จำหน่ายอุปกรณ์ เดินระบบสระว่ายน้ำ
บริษัท พูล-เทค จำกัด สาขาหัวหิน
how4159
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ----
Bike: T-Mobile

โพสต์ โดย how4159 »

ijew2002 เขียน:ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ส่วนใหญ่ถ้าจะ ติ เห็นจะเรื่องไม่เกาะถนนเวลาถนนชื้น ไม่ค่อยเห็นนะครับที่จะมียางนอกที่เกาะถนนทุกสภาวะอยากได้แบบนั้นเหมือนกัน
ผมปั่นที่หัวหิน เส้นที่ปั่นส่วนใหญ่ก็ถนนลาดยาง แต่ขอบถนนจะมีฝุ่นทราย เยอะกว่าในตัวเมืองหัวหิน และ กทม เลยหาข้อมูลยางที่น่าจะเหมาะกับถนนที่ใช้ประจำ

ตอนนี้ Pana ออกรุ่นใหม่มาเห็นว่าเหมาะกับถนนบ้านเราและทุกสภาวะ รุ่น Gravel King แต่ราคาน้องๆ Conti 4000s II แค่สองสามร้อย ราคาพอเอาเรื่องอยู่
เลยยังไม่ได้ตัดสินใจครับ :mrgreen:
ถ้าราคาต่างกันแค่ 300 แนะนำซื้อ Conti 4000s II ดีกว่าครับ
เสือ..ห้าว...
third party
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีม มด ยะลา
Bike: Lapierre XELIUS SL

โพสต์ โดย third party »

ไม่ลองมองตัว vittoria open coorsa CX ดูล่ะครับ ผมใช้อยู่ ทางเปียกทางแห้ง ไปได้หมด ราคาพอๆกับ 4000S
สู้แค่ดากแหก!!!!
MarioSeed
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0987467965
team: 605 Friend Cycling
Bike: LA.URBANO, Coyote Beyond , Trek1.1,Specialize E5 SW
ตำแหน่ง: Chiang Mai: Tapae Road,Chang Khlan,Hang Dong
ติดต่อ:

โพสต์ โดย MarioSeed »

ใช้ vittoria rubino pro ครับ อัดลมได้140
แต่ผมเติมแค่120พอครับ ไหลดีเกาะเยี่ยม โค้งมั่นใจ แต่ถ้าเติม100 นี้รู้สึกจะหนึดหน่อย
ทนมาก ผมเอาไปลุยทางแทรคบ่อยๆยังไม่เคยรั่วเลย แต่มีรอยโดนหินบาดพอให้เห็นอยู่
ถนนเปียกขี่ดีเหมือนยางยี่ห้ออื่น แต่อย่าเท่โค้งนะมีไหล
ถนนแห้ง ไม่ถูกกับพวกเส้นสีขาวที่ตีตามถนนเส้นขอบทางฯลฯ ไม่รู้เป็นอะไรกะเส้นพวกนี้ขึ้นแล้วลื่นมาก

สรุปว่า ใช้ดีครับ ราคาประหยัด
MarioSEED™`1step-[CloseR]-
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

ไม่ได้เอาไปแข่งขัน ไม่ต้องการทำลายสถิติตัวเอง ยางซ้อม ราคาเริ่มต้น
คุ้มค่ามากแล้วครับ ไม่แตกต่างเท่าไหร่ ถ้าจิตไม่ปรุงแต่ง
ijew2002
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เห็นมีรุ่น rubino pro III ด้วยอะครับ

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”