ระหว่าง infinite prime team กับ nich faith เฟรมไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
olyfan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Sirrus 2016

ระหว่าง infinite prime team กับ nich faith เฟรมไหนดีครับ

โพสต์ โดย olyfan »

ช่วยเปรียบเทียบเฟรมไทย infinite prime team และnich faith หน่อยครับ ปั่นทางราบ เฟรมไหนดีครับ ท่านใดมีประสพการเคยขี่สองตัวนี้บ้างครับรบกวนขอความเห็นหน่อยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย olyfan เมื่อ 19 ม.ค. 2019, 21:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
olyfan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Sirrus 2016

Re: ช่วยเปรียบเทียบinfinite prime team vs nich faithหน่อยครับ

โพสต์ โดย olyfan »

ขอโทษครับ ตั้งกระทู้ไม่เคลียร์ เฟรมสองตัวนี้เลือกเฟรมไหนดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

Re: ระหว่าง infinite prime team กับ nich faith เฟรมไหนดีครับ

โพสต์ โดย WingMTB »

เพือนผมเคยใช้ infinite prime team มาก่อน มันก็บอกว่าดีคับ และก็เปลี่ยนมาเป็น nich faith แล้วมันบอกว่าดีกว่า พุ่งกว่า เบากว่าเยอะ ที่รู้สึกได้ ทางราบ avg ดีข้ึน แต่ไม่แน่ใจเพราะมันปั่นมากขึ้นด้วย ไม่รู้ขาแรงขึ้นรึป่าว
เขามี Faith2 ด้วยนะ เห็นแล้วหวันไหวเลยคับ
ถ้าเน้นทางราบ ไม่มอง Nich Legend3 ดูล่ะคับ อันนี้ของผมเอง ปลายไหล stiff กระทืบมัน ทางเขาก็ไม่แย่คับ
เงินที่เสียไปให้ Nich ผมว่าคุ้มค่านะคับ เหมือนทางร้านจะมีรถให้ลองนะคับ แต่ควรติดต่อล่วงหน้า
Nich หลังงการขายค่อนข้างดีคับ เจ้าของบริการดีคับเป็นกันเอง
Infinite เหมือนจะเลิกผลิตแล้วนะคับ ถ้ามีปัญหาก็ไม่รู้เหมือนกันนะคับว่าจะเป็นยังไง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”