(มือใหม่)จะซื้อจักรยานมือสองลังเลในการตัดสินใจช่วยให้ข้อมูลทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

Re: (มือใหม่)จะซื้อจักรยานมือสองลังเลในการตัดสินใจช่วยให้ข้อมูลทีครับ

โพสต์ โดย Bakalof »

rcf เขียน:ดูมือ2 เจ็บตัวไม่เยอะ แต่ต้องเลือกไซด์ให้ตรงกับเรา คอซางต้องไม่ตัดเตี้ยเลียพื้นมา สีสันชอบถูกใจ สุดท้ายเอายี่ห้อตลาดๆเข้าไว้ พอเก๋าแล้วค่อยเลือกตัวตนของเรา
ครับ ตอนนี้ก็กำลังจะซื้อ trek alr6 มือสองครับสวยถูกใจราคาโอเค ส่วนใหญ่จะเจอราคาแพงกว่านี้ครับ
yazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC SLR-01 / CAAD 10

Re: (มือใหม่)จะซื้อจักรยานมือสองลังเลในการตัดสินใจช่วยให้ข้อมูลทีครับ

โพสต์ โดย yazz »

มือใหม่แนะนำหามือสอง
Cannondale CAAD10
Specialize e5
Trek พวก อลู ALR
Giant

ผทว่าพวกนี้ ซื้อง่ายขายคล่อง มือ2 สภาพดีๆขาดทุนไม่มาก

ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะมี Bianchi Impulso ที่น่าเล่นครับ แต่ตอนนี้ Bianchi เงียบหายไป
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

yazz เขียน:มือใหม่แนะนำหามือสอง
Cannondale CAAD10
Specialize e5
Trek พวก อลู ALR
Giant

ผทว่าพวกนี้ ซื้อง่ายขายคล่อง มือ2 สภาพดีๆขาดทุนไม่มาก

ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะมี Bianchi Impulso ที่น่าเล่นครับ แต่ตอนนี้ Bianchi เงียบหายไป
Caad10 หาไม่ได้เลยครัยเจอแต่เฟรม
E5 นี่ก็ไม่มีเช่นกัน
Alr เจออยู่คันนึงครับ alr6 กำลังว่าจะสอยอยู่
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

แนะนำ ALR เฟรมเปล่าห้องมือสอง หรือ facebook 10-12k บางคนใจดี มีให้ทั้งหลังอาน สเต็ม โชคดีหน่อยได้ แฮน

ALR 10-12k หาไม่ยากเจอบ่อยๆ
ชุดเกีย 105 มือสอง 8k-10k
ที่เหลือลงล้อ 5k-15k ตามงบ

+ ค่าประกอบ 800-1000

จบที่ 24k ได้ของที่ถูกใจอยู่ ยกเว้นล้อตามงบ :mrgreen:
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

visual3dmax เขียน:แนะนำ ALR เฟรมเปล่าห้องมือสอง หรือ facebook 10-12k บางคนใจดี มีให้ทั้งหลังอาน สเต็ม โชคดีหน่อยได้ แฮน

ALR 10-12k หาไม่ยากเจอบ่อยๆ
ชุดเกีย 105 มือสอง 8k-10k
ที่เหลือลงล้อ 5k-15k ตามงบ

+ ค่าประกอบ 800-1000

จบที่ 24k ได้ของที่ถูกใจอยู่ ยกเว้นล้อตามงบ :mrgreen:
ครับจะลองดูครับ แต่ผมก็มือใหม่กลัวจะได้ของไม่ดีสิครับ
Korn Pratumwee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0993356880
Bike: Trek modone 2.1 Trek emonda alr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Korn Pratumwee »

sl กับ slr เป็นคาร์บอน
Alr จะเป็นพวกท็อปอลู ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ
ใช่แล้วครับ
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

rcf เขียน:ดูมือ2 เจ็บตัวไม่เยอะ แต่ต้องเลือกไซด์ให้ตรงกับเรา คอซางต้องไม่ตัดเตี้ยเลียพื้นมา สีสันชอบถูกใจ สุดท้ายเอายี่ห้อตลาดๆเข้าไว้ พอเก๋าแล้วค่อยเลือกตัวตนของเรา
ครับเพราะมือใหม่เลยไม่กล้าหามาประกอบเอง ขอบคุณครับ
GF2000
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มอสโซ่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GF2000 »

คาร์บอนเลย
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

GF2000 เขียน:คาร์บอนเลย
มันจะดีนะครับ
Mr.Sunday
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Mr.Sunday »

จขกท ตั้งงบไว้เท่าไรครับ ถ้าตั้งงบไว้ค่อนข้างสูง จัดมือ 1 ดีกว่าครับ

แต่ถ้าจะให้เลือก ผมเลือกคันที่สภาพดีที่สุดก่อนครับ

ถ้าสภาพดีพอกัน ผมเลือกเฟรมครับ ในที่นี้ผมเลือก Trek Alr ครับ เพราะเป็นเฟรมที่ออกมาทีหลัง ซึ่งมีเทคโนโลยี
ที่ใหม่กว่า Colnago แต่ถ้า จขกท ถูกใจสี หรือชื่อชั้นของ Colnago อยากจะซื้อมาใช้งาน ก็ไม่ผิดอะไรครับ เอาที่ถูกใจ
เป็นดีที่สุดครับ

ใจเย็นๆซักนิดครับ Trek Alr ออกตัวใหม่มาแล้ว(โฉมใหม่ เฟรมอลูเกรดเดิม เพิ่มเติมคือดิสเบรค) ซึ่งผมคิดว่า ตัวโฉมเก่าอาจจะมีจัดโปรลดราคา ซึ่งราคาน่าจะลงมาอีกไม่มากก็น้อย สำหรับ Trek Alr โฉมเก่า
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

Mr.Sunday เขียน:จขกท ตั้งงบไว้เท่าไรครับ ถ้าตั้งงบไว้ค่อนข้างสูง จัดมือ 1 ดีกว่าครับ

แต่ถ้าจะให้เลือก ผมเลือกคันที่สภาพดีที่สุดก่อนครับ

ถ้าสภาพดีพอกัน ผมเลือกเฟรมครับ ในที่นี้ผมเลือก Trek Alr ครับ เพราะเป็นเฟรมที่ออกมาทีหลัง ซึ่งมีเทคโนโลยี
ที่ใหม่กว่า Colnago แต่ถ้า จขกท ถูกใจสี หรือชื่อชั้นของ Colnago อยากจะซื้อมาใช้งาน ก็ไม่ผิดอะไรครับ เอาที่ถูกใจ
เป็นดีที่สุดครับ

ใจเย็นๆซักนิดครับ Trek Alr ออกตัวใหม่มาแล้ว(โฉมใหม่ เฟรมอลูเกรดเดิม เพิ่มเติมคือดิสเบรค) ซึ่งผมคิดว่า ตัวโฉมเก่าอาจจะมีจัดโปรลดราคา ซึ่งราคาน่าจะลงมาอีกไม่มากก็น้อย สำหรับ Trek Alr โฉมเก่า
ผมเลือก alr ครับตอนนี้เจออยู่คันนึงขาย30k กำลังจะไปดูรถครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”