ใครใส่กับถอดปลอกแฮนด์เก่ง ๆ ขอเทคนิคหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

thirtyfiveapm
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใครใส่กับถอดปลอกแฮนด์เก่ง ๆ ขอเทคนิคหน่อยครับ

โพสต์ โดย thirtyfiveapm »

ถอด > เอา 6 เหลี่ยมนำเข้าไปก่อน แล้วตะแคง ใช้น้ำมันครอบจักรวาลฉีดเข้าไปครับ

ใส่ > ฉีดน้ำมันครอบจักรวาลบางๆ สวมเข้าไปหน่อยแล้วเอาอุ้งมือ กระแทกปลายปลอกแฮนด์เข้าไปเบาๆ
restart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB และ รถพับ

Re: ใครใส่กับถอดปลอกแฮนด์เก่ง ๆ ขอเทคนิคหน่อยครับ

โพสต์ โดย restart »

ใช้ กระบอก foggy ที่ใช้ตอนรีดผ้า โดยใช้ไม้ตะเกียบงัดนิดหนึ่งก่อนแล้วฉีดด้านในปลอกทั้ง2ด้าน แล้วเอามือหมุนๆก็ออกแล้วครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

ผมก็อีกคนนึงที่ใช้สลิงเข็มฉีดยาครับ น้ำเปล่านี่แหละ ออกง่ายมาก
ถึงแน่แต่นานหน่อย
tsaijam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Mongoose

โพสต์ โดย tsaijam »

ก่อนใส่ทำความสะอาดก่อนทั้งแฮนด์และปลอกแฮนด์ ฟิมล์จารบีบางๆ หรือน้ำมันหยอดโซ่ หรืออะไรที่ใกล้มือที่สุดที่หล่อลื่นได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
BuzzarD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: HUMMER

โพสต์ โดย BuzzarD »

ผมใช้เข็มฉีดยาไส่น้ำยาล้างจาน แล้วแทงเข็มไปกลางปลอกแฮนด์ ฉีดน้ำยาล้างจานเข้าไปแล้วบิดออกง่ายมากครับ

เวลาไส่ผมก็เอาน้ำยาล้างจานทาแล้วใช้ผ้าเช็ดให้มันเหลือความลื่นนิดหน่อยพอครับ แล้วไส่ปลอกแฮนด์อันไหม่เข้าไป แรกๆมันละลื่นนิดๆครับ
สัก 4-5 วันมันก็แน่นแกะแทบไม่ออกเลย
Narut Yuchungkoun
Nakhon Sawan
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”