คุณเชื่อไหม ต่อไปในอนาคต จักรยาน..อุปกรณ์..เหล่านี้จะหายไปเรื่อยๆ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

thor.uz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0838093001
team: ปั่นออกกำลัง-พัทยา
Bike: Illuminati 140 ฟูลซัส ด๊วบๆ

Re: คุณเชื่อไหม ต่อไปในอนาคต จักรยาน..อุปกรณ์..เหล่านี้จะหายไปเรื่อยๆ

โพสต์ โดย thor.uz »

คงจะอีกนานมากนะครับถ้าจะหายไปจริงๆ เพราะดูจากทุกท่านที่มาให้ความเห็น
26นิ้วคงจะเหนียวแน่นกันไปอีกนาน
:lol:

ผมเพิ่งไปโดน Merida big nine tfs900 ล้อ 29นิ้วมา ยังไม่ได้เอารถมานะครับ ไปเอาพรุ่่งนี้
อยากลองของใหม่ที่เขาว่าเทรนด์กำลังมา แต่คงบอกความต่างไม่ได้นะครับ ผมมือใหม่ซิงๆ

รู้แค่ว่าน้ำหนักลดตั้งแต่ยังไม่ได้ปั่นเลย.....ตัวเบาออกมาจากร้านเลย
.... :? ...... :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

Re: คุณเชื่อไหม ต่อไปในอนาคต จักรยาน..อุปกรณ์..เหล่านี้จะหายไปเรื่อยๆ

โพสต์ โดย โอ๊ค »

ไม่เชื่อครับ ถ้ายกอุปกรณ์อื่นมาจะน่าเชื่อ แต่ยกมาแต่อุปกรณ์ที่ทำแล้วยังไม่ติดตลาดทั้งนั้น
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

gary fisher ไม่ทำ 26 แล้ว ทุ่มสุดตัวจริงๆ

หรือ trek ไม่ยอมให้ทำทั้งสองแบบก้ไม่รู้
Thanes
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thanes »

อะไรๆ ก็พัฒนาไปได้ในอนาคต แต่ถ้าล้อ 26 เปลี่ยนเป็น 29 อย่างสิ้นเชิง ผมว่ายากเหมือนกัน

เชื่อว่าอย่างน้อย อีก 10-15 ปีข้างหน้า ก็ยังทำไม่ได้ เพราะเหมือนกับต้องเปลี่ยนกันทั้งโลกเลย

เมื่อดูจากจำนวนสัดส่วนจักรยาน ที่ผลิตออกมา
BIKE EVERYDAY
ป่อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864454209
Bike: trek 4300

โพสต์ โดย ป่อง »

กระทู้แบบนี้เคยเจอใน pantip ทีนึงแล้ว คุยกันมากมายสุดท้ายหายไป ไม่แน่ใจคนตั้งคนเดียวกันหรือเปล่า แต่ความเห็นผม ล้อ 16" 20" 24" ทุกวันนี้ก็ยังมี ยางในแบบไส้ไก่ทุกวันนี้ก็ยังมี ผมไปซื้อรถพับคันใหม่ cronus ล้อ 20" ยางในยังเป็นไส้ไก่อยู่เลย เจ้าของร้านบอกว่าในญี่ปุ่น และจีนยางในแบบไส้ไก่ยังพบได้ทั่วไป เพราะงั้นอุปกรณ์อื่นๆ ไม่ใช่ว่าพบเห็นในบ้านเราน้อยลงไม่ใช่ว่าที่อื่นจะใช้น้อยลงด้วยเหมือนกัน
suntipop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812740165
team: ศิษย์เก่า "ยานยนต์"
Bike: TREK 8500/ARAYA MuddyFox MF9/BIANCHI JAB 29/JAVA CL/SANTA CRUZ TallBoy/DAHON Speed Falco/CANNONDALE CADD10/TREK Mamba/Colnago Master Olympic/XTC FR 29er/Super 6 EVO
ตำแหน่ง: บางบอน

โพสต์ โดย suntipop »

ป่อง เขียน:กระทู้แบบนี้เคยเจอใน pantip ทีนึงแล้ว คุยกันมากมายสุดท้ายหายไป ไม่แน่ใจคนตั้งคนเดียวกันหรือเปล่า แต่ความเห็นผม ล้อ 16" 20" 24" ทุกวันนี้ก็ยังมี ยางในแบบไส้ไก่ทุกวันนี้ก็ยังมี ผมไปซื้อรถพับคันใหม่ cronus ล้อ 20" ยางในยังเป็นไส้ไก่อยู่เลย เจ้าของร้านบอกว่าในญี่ปุ่น และจีนยางในแบบไส้ไก่ยังพบได้ทั่วไป เพราะงั้นอุปกรณ์อื่นๆ ไม่ใช่ว่าพบเห็นในบ้านเราน้อยลงไม่ใช่ว่าที่อื่นจะใช้น้อยลงด้วยเหมือนกัน
+1 :D
"ทวิภพ" มะขามหวาน+โคนม มวกเหล็ก สระบุรี
สมาคมศิษย์เก่าสถาบัน "ยานยนต์" "นักเลงรถ" "นักเลงรถกระบะ"
"นักเลงรถถีบ" Garage Bicycle เซอร์วิสจักรยานทุกประเภท
www.speedxonline.com
www.motortrivia.com
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

เอาเหอะ.! ถึงตอนนั้นผมก็ปั่นไม่ไหวเเว๊ววว.ว :lol:
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

คู่ขนาน อยู่ร่วมกัน แบ่งปันประสบการณ์ ทั้ง 26er และ 29er ต่างก็มีข้อดีที่แตกต่างกัน ยังเหลือเวลาให้พัฒนากันอีกยาวไกล :D เปรียบดั่งคู่ฝ่ายแดงและฝ่ายน้ำเงิน ทั้งสองฝ่าย ต้นสังกัด (โรงงานผู้ผลิต) ก็ทำทั้ง 26er และ 29er ยังไม่ทิ้งตัวใดตัวหนึ่งไป :D

Rocky Mountain Element team 26er 40/28x11-36
รูปภาพ

Trek Superfly 100 elite 29er 38/26x11-36
รูปภาพ
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

ถ้าสองคันสองสีนี้.! ไม่รู้ล่ะผมเลือก ''Rocky''[/sizeไม่สนกันละ 26'er,29'er :lol:
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
Legend
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized, Giant
ตำแหน่ง: Suphanburi, Thailand

โพสต์ โดย Legend »

ล้อ 26 ไม่จำเป็นต้องหายไปนี่ มีดีกันคนละอย่าง กินกันไม่ขาด ซื้อใช้มันทั้ง 2 แบบนั่นแหละ แต่เลือกใช้ให้เหมาะสมกับการใช้งานก็แล้วกัน
S-WORKS
ไอ้มดแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-000 2260
team: DINO BIKE ...กาฬสินธุ์
Bike: กำ-ลัง-มอง-หา-อยู่
ตำแหน่ง: ธนันชัย พูนสุขศิริวัฒนะ 152/30 ถ.กาฬสินธุ์ อ. เมือง จ. กาฬสินธุ์ 46000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง »

การตลาดครับ... :idea:
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn
ปูเป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -----------
team: -----------
Bike: -----------
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปูเป้ »

เสือห้วยใหญ่ เขียน:ในความคิดผมนะ คนตั้งกระทู้ถาม+คนตอบ+คนอ่าน รวมทั้งตัวผมด้วย หายไปก่อนอุปกรณ์เหล่านี้แน่ๆครับ :lol: :lol:

อันนี้ชัวร์ :mrgreen:
ตื่นเช้าได้ปั่นหลาย ตื่นสายได้ปั่นน้อย

https://www.facebook.com/bikeandrunthailand/
manee_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818147300
team: NOVICE BKK
Bike: เสือหมอบRADAC, Touring SPECIALIZED SIRRUS

โพสต์ โดย manee_p »

เป็นไปไม่ใด้หลอก รถ size เล็กสำหรับคนตัวเล็ก คงต้องใช้ล้อ 26 อยู่ดีนั่นแหละ ดูรถ surey ชิปกติส่วนใหญ่จะเป็นล้อ 29 แต่ถ้าเป็น
size เล็กจะเป็นล้อ 26 ครับ
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า
Beee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: @ Door_3
Bike: DAHON

โพสต์ โดย Beee »

วันไหนที่พวกมอร์เตอร์ไซต์สองจังหวะ ที่สร้างมลพิษทั้งควันและเสียงหมดไป ก็วันนั้นแหละครับที่อุปกรณจักรยานที่กล่าวมาจะหมดไปด้วย ต้องให้รัฐบาลรับเทิร์นมอร์ไซต์พวกนี้ ประเทศจะหน้าอยู่ขึ้นเยอะ
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมแม่ศรีssk
Bike: Wildwest
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ais »

ลองคิดดูเล่นๆถ้าเฟรมไซค์เล็กขนาด13"_14"ใส่่ล้อ29คงตลกพิลึก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”