ฝาปิดขากะโหลกนี่จำเป็นไหมครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
chaiwkae
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TURNER
ตำแหน่ง: ลพบุรี

Re: ฝาปิดขากะโหลกนี่จำเป็นไหมครับ

โพสต์ โดย chaiwkae »

rj45 เขียน:
chaiwkae เขียน: +1ไขให้พอตึงมือโดยใช้เครืองมือพิเศษก่อนขันน๊อต6เหลี่ยมครับ :mrgreen:
ไม่ทันแล้ว ผมเล่นซะเกลียวรูด เหลือเกลียวดีแค่สองสามรอบ :lol:
ไม่เป็นไรครับฝาปิดอย่างเดียวมีแยกขายครับ :mrgreen:
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: พระราม2ปากซอย24
ติดต่อ:

Re: ฝาปิดขากะโหลกนี่จำเป็นไหมครับ

โพสต์ โดย จั๊ว »

ปูเป้ เขียน:
จั๊ว เขียน:ในวงกลม เป็นตัวล๊อคป้องกันขาจานหลุดออกจากแกนกระโหลก (เดือยเข็มจะจิกลงในรูของแกนกระโหลก)
รูปภาพ

พิมพ์ไปซะเยอะ เผลอปิดไปซะงั้น
สรุป ฝาปิดที่เจ้าของกระทู้ถาม กับแหวนรองที่พี่จั๊วบอก คนละอันกันใช่ไหมครับ

พี่จั๊ว
แหวนตัวนี้ช่วยให้ขาจานด้านซ้ายไม่หลุดจากแกนกระโหลกเพราะแหวน(วงสีแดง)
จะทำงานสัมพันธ์กับฝาปิด ใช่หรือไม่ใช่

และ
ต้องขันน๊อตหกเหลี่ยมสองตัวให้แน่น แล้วขันฝาปิดเข้า
ผมเคยลองขันฝาปิด แล้วมาขันน๊อตหกเหลี่ยมสองตัว รู้สึกว่าไม่แน่น
เลยต้องขันน๊อตหกเหลี่ยมสองตัวให้แน่น แล้วขันฝาปิดเข้าไป ใช่หรือไม่

ขอบคุณครับ
ฝาปิดที่เจ้าของกระทู้ถาม กับแหวนรองที่พี่จั๊วบอก คนละอันกันใช่ไหมครับ คนละอันครับ
แหวนตัวนี้ช่วยให้ขาจานด้านซ้ายไม่หลุดจากแกนกระโหลกเพราะแหวน(วงสีแดง)จะทำงานสัมพันธ์กับฝาปิด ใช่หรือไม่ใช่ การทำงานไม่ได้สัมพันธ์ แต่ได้ผลลัพธ์เดียวกัน
ในรูป ฝาปิดขากระโหลก คือหมายเลข5 ตัวกันขาจานหลุดจะใส่ที่ขาจานในร่องน๊อต หมายเลข6
ใส่ขาจานแล้วไขน๊อตหกเหลี่ยมที่ขาจานให้ขาจานไม่คลอนแต่ไม่ถึงกับแน่น แล้วใช้ฝาหมายเลข5 ไขกดให้พอตึงมือ แล้วค่อยไขน๊อตล๊อคขาจานทั้ง2ตัว โดยมีตัวกันขาจานหลุดใส่ไว้ในร่อง โดยมีสลักยันไว้อยู่(ตามรูป)
ถ้าไขน๊อตขาจานจนแน่นก่อน จะไขฝาปิดขาจานไม่เข้าเนื่องจากขาจานหนีบแกนกระโหลกแน่นไปแล้ว
---->>>>>hs0chq<<<<<----
รถไม่แพง แรงก้อ..งั้นๆ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
i3anksToi2y
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806261869
Bike: MTB
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงศ์ 10700-หาดใหญ่90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย i3anksToi2y »

แจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณพี่ๆสำหรับข้อมูล
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร
เสือห้วยใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-3916695
team: สมาคมจักรยานเมืองพัทยา Pattaya sport cycling association
Bike: SCOTT SCALE940

โพสต์ โดย เสือห้วยใหญ่ »

i3anksToi2y เขียน:แจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณพี่ๆสำหรับข้อมูล
+10 :mrgreen:
JoyRide
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Kona fire mountain 2008

โพสต์ โดย JoyRide »

ปัก
kiatipan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0853137254
team: อิสระ
Bike: giant และ java
ตำแหน่ง: 118 เทศบาล 9 ต.วารินฯอ.วารินฯจ.อุบลฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kiatipan »

ของผมใส่ตอนขันหกเหลี่ยมเสร็จ ตอนนี้หล่นหาย ซื้อได้ที่ไหนครับ เป็นของ xt ขอบคุณครับ
เณรแอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โรงพยาบาลสกลนคร
Bike: MOSSO
ตำแหน่ง: ร.พ.สกลนคร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เณรแอร์ »

:idea:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”