การสั่งซื้อของจาก www.siammtb.com เชื่อถือได้หรือเปล่าคับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: การสั่งซื้อของจาก www.siammtb.com เชื่อถือได้หรือเปล่าคับ

โพสต์ โดย zefer111 »

มาการันตีอีกคนว่า เชื่อถือได้แน่นอนครับ แต่ก่อนซื้อโทรสอบถามรายละเอียดสิ้นค้า ก่อนนะครับ เพราะบางอย่างก็ยังไม่อัพเดทสถานะในเวป
โทรคุยง่ายคุยสบายๆครับร้านนี้ :mrgreen: :mrgreen:
Endurance & Durable !!!~~
KUMPON07
สมาชิก
สมาชิก

Re: การสั่งซื้อของจาก www.siammtb.com เชื่อถือได้หรือเปล่าคับ

โพสต์ โดย KUMPON07 »

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบ ขอบคุณคับ :P
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

โพสต์ โดย chaichoosit »

ผมสั่งจักรยานกับเค้าสองคัน สั่งให้น้องในกลุ่มทั้งหมดสี่คัน ก็บริการดี เค้าไม่มีหน้าร้าน ส่งของก็ไม่เร็วไม่ช้าครับ เชื่อถือได้ คอนเฟิรม์ครับ
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
jack russell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย jack russell »

เชื่อถือได้ครับ ผมเคยสั่ง merida matt40D มา ห่อเรียบร้อยดี แต่เกียร์ต้องมาตั้งเอาเองนะครับ ไม่รู้เป็นเพราะเกิดจากการขนส่ง หรือว่าไม่ได้ตั้งมาตั้งแต่แรก ;)
Rock never die, dog never lie !
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

เจอคำถามนี้ ในบอร์ดนี้มาเป็น 10 ครั้งแล้วมั้ง
และทุกกระทู้ก็จะบอกเหมือนเดิมว่าเชื่อถือได้

แต่... ของไม่ได้มีทุกชิ้นตามหน้าเวปนะครับ
ต้องโทรเช็คให้ดีๆครับ
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
เอก พะเยา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898549668
team: phayaobikeclub
Bike: BianChi Pluse... Penarelo Dogma ...Spe Sl3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก พะเยา »

:D :D :D
LA-Group
ขาประจำ
ขาประจำ
team: www.laridingclub.com
ติดต่อ:

โพสต์ โดย LA-Group »

รูปภาพ
ในนามบริษัทแอลเอไบซิเคิ้ลในฐานะตัวแทนจำหน่ายจักรยาน CUBE อย่างเป็นทางการ
ได้รับการแจ้งจาก บริษัทต้นสังกัดผู้ผลิตว่า ตอนนี้มีผู้นำเข้าและ ปลอมแปลง Frame จักรยาน Cube เพื่อจำหน่ายในเมืองไทย
เป็นFrameที่ทำเลียนแบบ ขอให้ผู้ซื้อ โปรอพิจารณาก่อนตัดสินใจซื้อ
บริษัทแอลเอไบซิเคิ้ล ไม่รับผิดชอบหรือรับประกัน
สินค้าที่บอกเลียนแบบหรือปลอมแปลง ที่ซื้อขายกันนอกสังกัดตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้อง
ภายใต้การรับของของ บริษัท แอล.เอ. ไบซิเคิ้ล ( ประเทศไทย ) จำกัด
จึงเรียนมายังพี่น้องนักปั่นทุกท่าน
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เชื่อถือได้ครับผมเคยซื้อ SRAM XO group set จากเขาทั้งๆที่ไม่เคยติดต่อการซื้อขายกันมาก่อน แต่ต้องคุยรายละเอียดสินค้าให้ดีน่ะครับมีความรับผิดชอบดีครับ เพราะตอนซื้อมีเคลมกันหลายรอบจากรายละเอียดสินค้าไม่ตรงแต่ผู้ขายก็รับผิดชอบดีครับ
MR. pai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879580979
team: MBC มวกเหล็กไบค์คลับ
Bike: GIANT XTC COMPOSITE FR

โพสต์ โดย MR. pai »

แน่นอน เคยซื้อมาแล้ว
ASDfasdfASDF
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF »

ผมส่งข้อความหรือส่งเมล์ไปไม่เคยตอบเลย เพราะอุปกรณ์บางชนิดที่มีรายละเอียดหรือสเปคมาก ๆ การโทรสอบถามมันไม่ค่อยชัดเจน ยิ่งอุปกรณ์ที่เป็นภาษาต่างประเทศนี่ผมก็บอกชื่ออ่านไม่ถูกเหมือนกัน จึงชอบร้านที่ให้ความใส่ใจเรื่องการตอบข้อความ PM หรือ Email มากกว่า
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

โพสต์ โดย Neng_ftc »

ลงของหน้าเวปและราคาไว้ แต่พอโทรบอกว่าของหมดไปหลายปีแล้ว แล้วจะลงค้างไว้ทำไมตั้งหลายปี?
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”