รีวิว Heart Rate Monitor: Sigma PC25.10

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ly.piyanuch
สมาชิก
สมาชิก

Re: รีวิว Heart Rate Monitor: Sigma PC25.10

โพสต์ โดย ly.piyanuch »

ขอปักไว้ก่อนค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
tanawataro
สมาชิก
สมาชิก
team: COMEDY FIXED
Bike: Fuji Classic 2010, SPECIALIZED ALLEZ C2 2012,Bruno Mini Mixte
ตำแหน่ง: BANGKOK

Re: รีวิว Heart Rate Monitor: Sigma PC25.10

โพสต์ โดย tanawataro »

PC25.10 ของผมเศร้ามากครับ ปุ่มกด หลุด หาย อาจเพราะการกระทบกระแทกรุนแรง เคยถามตัวแทนจำหน่ายก็บอกใหส่งร้านที่ซื้อมา เพื่อ ส่งกลับมาตัวแทนจำหน่าย ซึ่งผมซื้อจากร้านในเวบน่ะ ซึ่งผมมองว่าทำไมมันต้องส่งกลับไปกลับมาหลายต่อ แล้วไม่รู้ว่า มันจะซ่อมได้ไหมอีกต่างหากหรือต้องส่งซ่อมตปท.เสียเวลา เคยไปให้ร้านนาฬิกาดูก็ทำไม่ได้ ไม่มีปุ่มขนาดใกล้เคียงหรือขี้เกียจทำก็ไม่รุ ปล.PC25.10ของใครพังเน่าแล้ว ลองPM ขายซากต่อผมได้นะครับ อยากซื้อเอาไปทำอะไหล่
"ชีวิตธรรมดา"
gusjung99
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย gusjung99 »

ปักไว้ดูด้วยคนครับ
feelinter
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialize Hardrock Sport Disc 24 Speed

โพสต์ โดย feelinter »

มีใครใช้ นาฬิกาtime plus บ้างครับ อยากสอบถามว่าใช้ยังงัยครับ อ่านคู่มือแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรครับ
รบกวนด้วยครับ แล้วเวลาตั้งzone ตั้งยังงัย อยู่นอกzoneร้องกี่ที่ รบกวนด้วยครับ
lox
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย lox »

ปักไว้ครับ
Nattapon pomdam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0984857323
team: -
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย Nattapon pomdam »

หาความรู้ครับ :lol:
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

ไงของผมชื้อมาได้ 7 วัน ไม่เห็นมีเสียงเตือนเลยครับ ไม่ได้ยินเลยเวลาเข้าโซน ผมดูในการตั้งค่าแล้วก็เปิด on ไว้แล้ว และตั้งไว้ที่เลข3 ครับ ตอนนี้เลยต้องอาศัยดูตัวเลขเอา
CyclingSyndrome
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 232/5 ม.8 อ.ผาขาว จ.เลย

โพสต์ โดย CyclingSyndrome »

สอบถามด้วยครับ เราสามารถใส่ค่าอัตราการเต้นของหัวใจสูงสุดเองได้ไหมครับ ผมไม่ต้องการให้มันหาค่าอัตนโนมัติเอง ผมต้องการหาค่าการเต้นของหัวใจผมเองเจ้าเครื่องนี้มันตั้งได้รึปล่าวครับ ขอบคุณครับ
https://www.facebook.com/CyclingSyndrome
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 232/5 ม.8 อ.ผาขาว จ.เลย

ได้มาแล้วครับผมใส่ได้ 10 นาที เดินไปเดินมาทำไหม Kcal ไม่ขึ้นเลยคครับ งง ครับตั้งใว้ที่ Fatbunning 8รับ
https://www.facebook.com/CyclingSyndrome
breeze
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849407000
team: ยังไม่มีสังกัด แต่อยู่แถวพระราม 5 บางกรวย ครับ
Bike: Dahon Archer P18 , Anchor CX900

โพสต์ โดย breeze »

CyclingSyndrome เขียน:สอบถามด้วยครับ เราสามารถใส่ค่าอัตราการเต้นของหัวใจสูงสุดเองได้ไหมครับ ผมไม่ต้องการให้มันหาค่าอัตนโนมัติเอง ผมต้องการหาค่าการเต้นของหัวใจผมเองเจ้าเครื่องนี้มันตั้งได้รึปล่าวครับ ขอบคุณครับ
ตั้งเองได้ครับ
CyclingSyndrome เขียน:ได้มาแล้วครับผมใส่ได้ 10 นาที เดินไปเดินมาทำไหม Kcal ไม่ขึ้นเลยคครับ งง ครับตั้งใว้ที่ Fatbunning 8รับ
น่าจะไม่มีสื่อนำไฟฟ้า ลองเอาน้ำทาที่หน้าอกหน่อย ปกติมันใช้เหงื่อช่วยครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

breeze เขียน:
CyclingSyndrome เขียน:สอบถามด้วยครับ เราสามารถใส่ค่าอัตราการเต้นของหัวใจสูงสุดเองได้ไหมครับ ผมไม่ต้องการให้มันหาค่าอัตนโนมัติเอง ผมต้องการหาค่าการเต้นของหัวใจผมเองเจ้าเครื่องนี้มันตั้งได้รึปล่าวครับ ขอบคุณครับ
CyclingSyndrome เขียน:ได้มาแล้วครับผมใส่ได้ 10 นาที เดินไปเดินมาทำไหม Kcal ไม่ขึ้นเลยคครับ งง ครับตั้งใว้ที่ Fatbunning 8รับ
น่าจะไม่มีสื่อนำไฟฟ้า ลองเอาน้ำทาที่หน้าอกหน่อย ปกติมันใช้เหงื่อช่วยครับ

มีอย่างอื่นที่ใช้ได้นอกจากน้ำไหมครับ ผมกะจะใส่ดู Kcal ทั้งวันเลยครับ ขอบคุณครับ
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

CyclingSyndrome เขียน:
breeze เขียน:

มีอย่างอื่นที่ใช้ได้นอกจากน้ำไหมครับ ผมกะจะใส่ดู Kcal ทั้งวันเลยครับ ขอบคุณครับ
ky ไงครับทุกวันนี้ผมใช้บีบทาแค่นิดเดียวไม่มีหลุดครับ ลื่นตลอด (หมายถึงสัญญานนะครับ) ผมใส่เกือบทั้งวันไม่มีปัญหาใดๆเลยครับไม่มีหลุด ถ้าไม่ดึงออก
รูปภาพ
หลอดละ100 มีขายตามร้านขายยาทั่วไป 1 หลอดผมว่าใช้ได้นานหลายเดือน นอกจากเสียว่าเอาไปใช้หล่อลื่นทางด้านอื่นอาจจะหมดเร็ว

แต่ของผมมันมีปัญหาคือไม่ยอมร้องเตือนใดๆเลย เป็นใบ้อย่างเดียวผมเลยต้องอาศัยดูตัวเลขเอาอย่างเดียวเลย ชื้อมาใหม่มันก็ไม่ยอมร้องตั้งแต่ตอนแรกแล้ว
kobchaich
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant defy 3
ตำแหน่ง: กำแพงแสน จ.นครปฐม

โพสต์ โดย kobchaich »

ถามหน่อยครับ
ได้เอาอะไรมาปิดหน้าจอกันรอยกันบ้างหรือเปล่าครับ
chaiwkae
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TURNER
ตำแหน่ง: ลพบุรี

โพสต์ โดย chaiwkae »

พึ่งได้มาวันนี้ยังงงครับตั้งเวลายังไงครับ :?:
โยมหาชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT AVALANCHE 3.0 - MINI JAVA 2013

โพสต์ โดย โยมหาชัย »

ขอความรู้ด้วยคนครับ
PC25.10 ตอนนี้ราคาเท่าใหร่แล้วครับ พอดีใด้อ่านกระทู้แล้วอยากลองใช้บ้าง
หรือว่ามีรุ่นอื่นขึ้นมาแทนแล้วครับ ถ้ามีเป็นรุ่นใหนครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”