สอบถามความยาวซี่ลวดล้อ26นิ้วครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

สอบถามความยาวซี่ลวดล้อ26นิ้วครับ

โพสต์ โดย Neng_ftc »

คือผมต้องการจะสั่งซื้อซี่ลวดDT champion เพื่อมาให้ช่างแถมบ้านขึ้นล้อให้ครับ
ข้อมูลคือ

ล้อหน้า
HUB : Novatech D041SB ดิสเบรค 36รู
ขอบ: Alexrims DH19 วีเบรค 36รู

ล้อหลัง
HUB : Novatech D042SB ดิสเบรค 36รู
ขอบ: Alexrims DH19 วีเบรค 36รู

สิ่งที่ผมอยากรู้คือ ผมจะต้องสั่งซื้อซี่ลวดยาวขนาดเท่าไหร่บ้างครับ????

ขอความกรุณาผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามความยาวซี่ลวดล้อ26นิ้วครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

นอกจากถามร้านที่เคยขึ้นขอบกับดุมคู่นี้แล้ว เอาขอบกับดุมไปให้ช่างที่ว่า ข่างน่าจะคำนวนความยาวลวดให้ได้นะครับ
ล้อดุมชุดเดียวกัน ขึ้นลวดได้หลายแบบ แต่ละแบบใช้ลวดยาวไม่เท่ากัน น้ำหนัก ความแข็งแรง ลู่ลมต่างกัน ปรึกษาช่างที่จะให้ขึ้นล้อน่าจะได้คำตอบดีกว่าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

Re: สอบถามความยาวซี่ลวดล้อ26นิ้วครับ

โพสต์ โดย Blue Haro »

ต้องเอาข้อมูลไปใส่ในเวปคำนวนความยาวซี่ดูครับ
หรือเอาไปที่ร้านที่เขาเช็คความยาวให้ได้
ในกทมผมใช้บริการช่างวันครับ มีซี่ครบทุกแบบ ผมส่งดุมกับขอบไปทำบ่อยๆ
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

โพสต์ โดย Neng_ftc »

Blue Haro เขียน:ต้องเอาข้อมูลไปใส่ในเวปคำนวนความยาวซี่ดูครับ
หรือเอาไปที่ร้านที่เขาเช็คความยาวให้ได้
ในกทมผมใช้บริการช่างวันครับ มีซี่ครบทุกแบบ ผมส่งดุมกับขอบไปทำบ่อยๆ
ลืมช่างวันไปเลยครับ เคยขึ้นล้อ27.5กับช่างวันมาคู่หนึ่งทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”