อยากถอยเสือภูเขาให้เด็ก ลงแข่งงานสมาคม ช่วยเลือกหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Plawan
สมาชิก
สมาชิก

อยากถอยเสือภูเขาให้เด็ก ลงแข่งงานสมาคม ช่วยเลือกหน่อยครับ

โพสต์ โดย Plawan »

1. เด็กสองคน 11,14 ปั่นหมอบมาก่อน เล่นไตรกีฬา Skylane av 28,35
อยากลองลงแข่งเสือภูเขาทางเรียบของสมาคม แต่ไม่มีความรู้เสือภูเขาเลยครับ
งบประมาณ 10000-15000 ไม่อยากตั้งสูงมาก น่าจะใช้ปีเดียวก็เปลีียนคันเพราะโตขึ้น
อยากได้ประมาณ Trek Java หรือเทียบเท่า หรือมือสองดีครับ

2. แข่งเสือภูเขาทางเรียบของสมาคมนี่เราเปลี่ยนยางเป็นยางทางเรียบได้มั๊ยครับ

3. ใครเลยลงแข่งบ้างครับ อยากรู้ว่าต้องมีทีมสังกัดมั๊ย หรือไปแบบไร้สังกัดได้
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: อยากถอยเสือภูเขาให้เด็ก ลงแข่งงานสมาคม ช่วยเลือกหน่อยครับ

โพสต์ โดย harukung »

1. หามือสองก็ได้ครับเพราะเดี๋ยวก็โตขึ้นเปลี่ยนไซส์อีก
2. มันเป็นพื้นที่สีเทาๆ เพราะสมาคมบอกไว้ว่า
"นักจักรยานที่สมัครเข้าแข่งขัน ต้องใช้รถจักรยานเสือภูเขาตามที่กติการะบุไว้เท่านั้น"
คงต้องดูเป็นสนามๆไปหล่ะครับ
3. เรื่องสังกัดไม่อันนี้ไม่แน่ใจแต่นักกีฬาต้องมี License ครับ
Plawan
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากถอยเสือภูเขาให้เด็ก ลงแข่งงานสมาคม ช่วยเลือกหน่อยครับ

โพสต์ โดย Plawan »

ขอบคุณครับ หาข้อมูลต่อไป ระหว่างนี้หามือสองตามไปด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”