ดุม Hope กับ DT swiss?

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

ดุม Hope กับ DT swiss?

โพสต์ โดย WingMTB »

ดุม Hope กับ DT swiss(DTอันไหนก็ได้ 350-180) อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับของ 29ER แล้วถ้าอย่ากได้แต่ดุมหลังเขาแยกขายกันไหมคับ พอดีรถผมหน้า 100 หลัง 148mm. พอดีของที่ใช้อยู่ใกล้พังแล้วคับ นน ผมเยอะ
รูปประจำตัวสมาชิก
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

Re: ดุม Hope กับ DT swiss?

โพสต์ โดย g-one »

ถ้าบ้านเรา มักขายเป็นคู่ครับ
ถ้าอยากได้ข้างเดียว สั่ง ebay มีแยกขายครับ
ทางเลือกมีอยู่ครับ
-หาซื้อแยก หน้า 100 กับหลัง 148 ตรงรุ่นที่ต้องใช้ไปเลย ดูระยะoffset จานหน้าด้วยนะครับ ว่าตรงspecมัํย
-ซื้อ ชุด 100x15 กับ 142x12 แล้วหาอเดปเตอร์ แปลงหลังเป็น 148 กรณีนี้เหมาะสมสำหรับ เดิมใช้เฟรม 135,142 แล้วมีขาจาน offset ุ6มม. อยู่แล้ว จะได้เอามาใส่ได้เลย ไม่ต้องหาใบจาน offset 3 มิล มาใส่ให้ตรงspec boost อีก
แต่สุดท้าย จาน offset 3 หรือ 6 เอาจริง ๆก็ใส่ได้ครับ เข้าเกียร์ได้ แค่มันจะเยื้องมากกว่าปกติหน่อยที่เฟืองเล็กสุด ซึ่งไม่ค่อยได้ใช้

สำหรับดุม hope กับ Dt 350 ถ้าแน้นเบา ไป dt ครับ ถ้าเน้น ดิบ สีหลากหลาย งานcncโหด ๆ ก็ไป hope
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”