เกี่ยวกับการเปลี่ยนแบตเตอรี่ไฟจักรยาน

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

เกี่ยวกับการเปลี่ยนแบตเตอรี่ไฟจักรยาน

โพสต์ โดย aiir » 26 พ.ย. 2018, 14:54

อยากสอบถามว่าไฟจักรยานที่เป็นรุ่นชาร์จแบตได้ เราสามารถเปลี่ยนแบตได้ไหม หรือว่าเราต้องซื้อตัวใหม่เรื่อยไปครับ

Re: เกี่ยวกับการเปลี่ยนแบตเตอรี่ไฟจักรยาน

โพสต์ โดย harukung » 26 พ.ย. 2018, 16:34

จริงๆแล้วมันเปลี่ยนได้ครับ แต่ปัญหาคือการหาแบตมาเปลี่ยนมันต้องขนาดเท่าเดิมนี่แหละครับ