ขอสอบถามเรื่องรูใต้กระโหลก

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

ขอสอบถามเรื่องรูใต้กระโหลก

โพสต์ โดย a-mtb » 22 มิ.ย. 2018, 22:30

ขอสอบถามเรื่องรูระบายน้ำใต้กระโหลก กรณีใช้กระโหลกกลวงควรจะมีรูใต้กระโหลกหรือไม่ครับ ถ้าเกิดว่าเฟรมไม่มีรูระบายน้ำใต้กระโหลก เราควรจะเจาะรึไม่ครับ
trek007

Re: ขอสอบถามเรื่องรูใต้กระโหลก

โพสต์ โดย Ferruccio » 23 มิ.ย. 2018, 00:41

ชอบเล่นน้ำไหม๊ครับ ถ้าชอบเล่นน้ำกะโหลกอะไรก็ควรจะมี
แต่ถ้าไม่ชอบเล่นน้ำ ก็ไม่จำเป็นครับ

Re: ขอสอบถามเรื่องรูใต้กระโหลก

โพสต์ โดย a-mtb » 23 มิ.ย. 2018, 10:46

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ผมอยู่ภาคใต้ครับเจอฝนบ่อยมาก บางครั้งไม่อยากจะลุยน้ำครับ แต่บางทีหลีกเลี่ยงไม่ได้ครับผม
trek007

โพสต์ โดย nopparat2510 » 23 มิ.ย. 2018, 18:05

เฟรมผมไม่มีรูใต้กะโหลก เวลาลุยน้ำเสร็จ จับยกล้อหน้าค้างไว้ น้ำไหลจากรูระบายใกล้กับจุดแกนปลด ลองดูครับ ผมว่าผู้ผลิตคิดถึงปัญหานี้ไว้แล้ว

โพสต์ โดย a-mtb » 23 มิ.ย. 2018, 22:28

ขอบคุณมากครับผม
trek007

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 25 มิ.ย. 2018, 16:48

ควรเจาะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle