ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

โพสต์ โดย zippo » 04 มิ.ย. 2018, 11:06

รบกวนเรียนถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่า ผมยกสเต็มและแฮนด์ออกมาจากซางโช๊คแล้วใส่กลับ แต่พบว่าเวลาขันสกรูสตาร์นัทลงไปแล้ว ตัวซางไม่แน่นครับ เวลาขยับแฮนด์มันขยับให้ตัวได้ครับ เป็นเพราะอะไรครับ ?????? รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Re: ถอดแฮนด์ออกมาแล้วใส่กลับ แต่...... ตัวซางไม่แน่นครับ '

โพสต์ โดย harukung » 05 มิ.ย. 2018, 08:35

1.ลองเช็คแหวนรองคอ ปกติจะต้องใส่ให้เลยซางมานิดหน่อยเมื่อให้เวลาขันฝาปิดจะได้มีระยะกดครับ
2.อาจจะลืมใส่แหวนอะไรซักอย่างแถวๆลูกปืนคอตัวบนครับ