กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
cellsuasing
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Emonda ALR6
ติดต่อ:

กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย cellsuasing »

ตามหัวข้อเลยครับ กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ ปกติปั่นหมอบอยู่ ขอรีวิวคนที่ใช้อยู่เป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

อยากเข้ามาให้ความเห็นในฐานะที่เคยผ่านตา แต่ไม่ได้ใช้อยู่ก็เลยไม่กล้าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: กำลังจะถอยเสือภูเขาคันแรก Trek Superfly 7 เป็นยังไงบ้างครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

ผมเคยใช้ครับ ผมปั่นมาหลายรุ่น ก็บอกตรงๆ อารมณ์ก็คล้ายๆกันนะครับ
ผมเคยปั่นทั้ง Scott Scale , SuperFly , Giant XTC

แต่เลือกรถ trek ต้องดูก่อนว่า อยากได้ ล้อขนาดเท่าไหร่
เพราะ TREK size เล็ก 15.5 จะมีแค่ล้อ 27.5
กรณีอยากได้ 27.5 ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้า ปั่น size 17.5 ก็ไม่มีปัญหา กรณีอยากได้ล้อใหญ่ 29
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”