ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Somjade Chunthavorn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn »

Screenshot.png (677.21 KiB) เข้าดูแล้ว 994 ครั้ง
ไม่เคยเห็นยี่ห้อนี้ครับ แต่เจอราคามาน่าสนใจ อยากสอบถามว่าใครเคยใช้งานบ้าง เป็นอย่างไรบ้างครับ น่าใช้ไหม
Konlahon Limpradit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Konlahon Limpradit »

ล้อดีครับ ผมใช่มา 2ปี ล่ะ น้ำหนักสมราคาอีกด้วยโครตคุ้ม
การดูแลรักษาก็ปกติทั่วไป ใช่หนักๆก็ควรให้ช่างตั้งล้อใหม่
#ข้อเสียที่พบโม่น้ำเข้าง่ายไปนิดแต่ถ้าไม่ลุยน้ำถึงระดับโม่ก็ใช่ได้ยาวๆครับ
Somjade Chunthavorn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”