ซางโช๊คfoxมันสั้นไปอยากต่อขึ้นมาอีก1ซม..มีวิธีไหนบ้างครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ขุนแผนแดนล้านนา.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอบอยู่กับ bikenet
Bike: s-works
ตำแหน่ง: chiangmai

ซางโช๊คfoxมันสั้นไปอยากต่อขึ้นมาอีก1ซม..มีวิธีไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. »

มันสั้นไปครับอยากต่อขึ้นมาอีกแค่1ซม.มีวิธีใดบ้างครับขอความรู้ด้วยครับ
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: ซางโช๊คfoxมันสั้นไปอยากต่อขึ้นมาอีก1ซม..มีวิธีไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

ถ้าสั้นไป 1 ซม. ตอนเทียบกับสเตมทั่วไป ก็เปลี่ยนสเตมเป็นพวก FSA หรือ token ที่ -20 เพราะสเตมพวกนี้ stack น้อยกว่าสเตมทั่วไป1 ซม.อยู่แล้ว ปลอดภัยกว่าต่อซางหรือเปลี่ยนซางครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ซางโช๊คfoxมันสั้นไปอยากต่อขึ้นมาอีก1ซม..มีวิธีไหนบ้างครับ

Good Pain เขียน:ถ้าสั้นไป 1 ซม. ตอนเทียบกับสเตมทั่วไป ก็เปลี่ยนสเตมเป็นพวก FSA หรือ token ที่ -20 เพราะสเตมพวกนี้ stack น้อยกว่าสเตมทั่วไป1 ซม.อยู่แล้ว ปลอดภัยกว่าต่อซางหรือเปลี่ยนซางครับ
ตอนนี้ก็ใช้ยี่ห้อที่พี่แนะนำอยู่ครับ...อยากเปลี่ยนมาใช้ทอมสัน..แต่มันขันน๊อตได้ตัวล่างตัวเดียวครับ...
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
Yuth Story
สมาชิก
สมาชิก
team: BIKE&FOOD
ตำแหน่ง: Chonburi

โพสต์ โดย Yuth Story »

ตัวต่อซาง (แต่ใส่แล้วไม่สวยเลย)
http://www.ufo-bikes.com/product-th-379 ... 7+FMF.html
GIANT XTC 27.5"
GIANT XTC TEAM 26"
VOODOO BIZANGO 26"
atapones
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-9845633
team: cpac bike
Bike: full-dynamax
ติดต่อ:

โพสต์ โดย atapones »

ต่อได้ครับทำมาเเล้วต่ออีก1ชม.ผมใช้วิธีกลึงตกบ่าแล้วสวมลงไปในชาง1.5ชม.(กลึงแบบสวมอัด)แล้วเจาะรูตรงกลางเพื่อจะร้อยสกูรของสตาร์นัต แล้วให้โผล่ขึ้นมา1ชม.อยู่แน่นนอนเพราะสเตมมันจะรัดทั้งชางเดิมกับตัวที่เราต่อ
atapones
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-9845633
team: cpac bike
Bike: full-dynamax
ติดต่อ:

โพสต์ โดย atapones »

ถ้าไม่เข้าใจโทรมานะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”