ใครเคยลองเบาะSQ LABบ้าง ลองเบาะมาเยอะหาเข้ากับก้นไม่ได้สักที

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

ใครเคยลองเบาะSQ LABบ้าง ลองเบาะมาเยอะหาเข้ากับก้นไม่ได้สักที

โพสต์ โดย wutthinan22 »

ใครเคยลองเบาะSQ LABบ้างครับ ลองเบาะมาเยอะหาเข้ากับก้นไม่ได้สักที

เท่าที่ลองมา
1.SMP Evolution ปั่นเกินชม.เริ่มมีอาการปวดตรงดาก (ขออภัยพูดไม่เพราะครับ)
2.fizik มีร่อง กับไม่มีร่องSPINE CONCEPT EVO ANTARES อาการเหมือนข้อแรกและข้อสอง
3.Sanmarco Narrow +Waved ปั่นแล้วชาเป้า แค่ครึ่งชม.ก็มีอาการแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย wutthinan22 เมื่อ 31 ต.ค. 2017, 19:04, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ใครเคยลองเบาะSQ LABบ้าง ลองเบาะมาเยอะหาเข้ากับก้นไม่ได้สักที

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

มั่นใจว่านั่งถูกตำแหน่ง วางก้นกบถูกท่าแล้วนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

Re: ใครเคยลองเบาะSQ LABบ้าง ลองเบาะมาเยอะหาเข้ากับก้นไม่ได้สักที

น้องหนึ่ง เขียน:มั่นใจว่านั่งถูกตำแหน่ง วางก้นกบถูกท่าแล้วนะครับ
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองปรับเลื่อนขึ่นเลื่อนลง ปรับมาหน้าสุดแล้วขยับถอยไปข้างหลัง แล้วก็ปรับองศาในแนวระดับ 0องศา ลองแล้วก็เป็นอาการอย่างที่บอกหล่ะครับ
Titti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816596564
Bike: Canyon
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Titti »

อันแรกต้องเลือกเบาะที่ความกว้างก่อนคับ สำคัญมากๆ แนะนำให้ลองใช้ Specialized มีความกว้างให้เลือกใช้ (วัดก้นเราก่อนนะ)
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ

Titti เขียน:อันแรกต้องเลือกเบาะที่ความกว้างก่อนคับ สำคัญมากๆ แนะนำให้ลองใช้ Specialized มีความกว้างให้เลือกใช้ (วัดก้นเราก่อนนะ)
เคยวัดได้ ไม่แน่ใจ 9หรือ10cmนี้หล่ะครับ
watvaalarm
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย watvaalarm »

เคย fitting ยังครับ บางทีนั่งแล้วไม่สบายก็ไม่ได้เกี่ยวกับเบาะนะ แต่เป็นเรื่องการปรับรถยังไม่ถูกต้อง
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ

watvaalarm เขียน:เคย fitting ยังครับ บางทีนั่งแล้วไม่สบายก็ไม่ได้เกี่ยวกับเบาะนะ แต่เป็นเรื่องการปรับรถยังไม่ถูกต้อง
เคยตอบเสือหมอบครับ แต่หลักๆก็เอาค่าบางค่ามาจากหมอบ แล้วมาลองปรับผิดปรับถูกดู ครั้งที่ไปฟิตติ้งหมอบ คนที่ฟิตติ้งให้เค้าบอกปรับเบาะปรับแล้วใกล้เคียงกับที่ฟิตติ้งมากเลยครับ แต่ถึงจะฟิตติ้งมายังไงเบาะที่ฟิตติ้งมาก็เสียของครับ ต้องเปลี่ยนเบาะใหม่อยู่ดี ตอนนี้ก็หาเบาะไม่ได้สักที ปั่นพอไหวยูหมอบSMP Evolution ปั่นไปสัก1ชม.นิดๆเริ่มปวดตูดและดากครับ บางที่ต้องจอดแล้วมายืนขยับก็หายปั่นได้ต่อสักพักก็ปวด ถ้าปั่นเบาะตัวเก่าฟิสิกมีร่อง แค่30นาทีชาน้องเลยครับปวดเป้าแทบเลิกปั่นไปเลย
Jojo Tonion
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0851841204
Bike: GIANT XTC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jojo Tonion »

กำลังหาเบาะใหม่อยู่พอดี :(
jojo1878
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

ลอง smp แต่เป็นตัว dynamic ไหมครับ ok เลยนะ
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ

kinui เขียน:ลอง smp แต่เป็นตัว dynamic ไหมครับ ok เลยนะ
เคยลองมาหมดแล้วครับตัวไดนามิคก็ลองแล้ว แต่ตอนนี้ได้ลองSQ LAB เบาะเค้าดีจิงๆครับ ซื้อมาใบ8,000
ราคาถูกกว่าSMP ส่วนSQ LAB เพิ่งลองปั่นได้แค่นิดเดียว เดียวต้องลองดูพักนึงครับ จะมาเล่าให้ฟัง
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

wutthinan22 เขียน:
kinui เขียน:ลอง smp แต่เป็นตัว dynamic ไหมครับ ok เลยนะ
เคยลองมาหมดแล้วครับตัวไดนามิคก็ลองแล้ว แต่ตอนนี้ได้ลองSQ LAB เบาะเค้าดีจิงๆครับ ซื้อมาใบ8,000
ราคาถูกกว่าSMP ส่วนSQ LAB เพิ่งลองปั่นได้แค่นิดเดียว เดียวต้องลองดูพักนึงครับ จะมาเล่าให้ฟัง
ฝากรีวิวด้วยครับ
ผมมาจบที่ตัวนี้ 200 ไปได้ไม่เจ็บก้น
ยาน.jpg (147.48 KiB) เข้าดูแล้ว 2210 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”