โช๊คลมล๊อคไม่ได้ครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

โช๊คลมล๊อคไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย Poldi »

เพิ่งได้รถมา โช๊คติดรถคือ rock shox RL gold ล้อ29 รุ่นมีรีโมท ผมเลยลองกดล๊อคดู มันก็ยังยุบได้อยู่ครับ ยุบเกือบเท่า ไม่ล๊อคเลย ผมเลยอยากทราบว่า เป็นเพราะผม นน.ตัวเยอะ ลมในโช๊คน้อยเกิน หรือ โช๊คเสียครับ ตอนนี้ไม่กล้าขี่ เพราะขึ้นไปนั่งแล้วยุบมาเยอะเลยกลัว มันกระแทกกันครับ :cry:
ขอบคุณมากครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: โช๊คลมล๊อคไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

กลไกห้องลมกับห้องล็อคอยู่ในขาโช้คคนละข้างกัน ทำงานแยกกันครับ ดังนั้นล็อคไม่อยู่ก็คือล็อคเสีย ถ้าของใหม่ก็ส่งเคลมครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

Re: โช๊คลมล๊อคไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย Poldi »

ขอบคุณ คุณน้องหนึ่งมากครับ

สงสัยเป็นที่น้ำหนักตัวผมเอง ลองให้แฟนขึ้นไปนั่งขี่ดูใช้งานไม่มีปัญหาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”