เบรคmagura ใช้น้ำมันเบรคของshimanoได้ใหมครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

เบรคmagura ใช้น้ำมันเบรคของshimanoได้ใหมครับ

โพสต์ โดย ช่างกั้ง » 25 ก.ย. 2017, 23:59

หาน้ำมันเบรคสีฟ้าของmaguraไม่ได้ครับ ถ้าไม่มีน้ำมันในระบบเบรคเลย ใช้น้ำมันเบรคของshimanoแทนได้ใหมครับ มีผลเสียอะไรใหมครับ เห็นเป็นมินอเรลออยร์เหมือนกัน

Re: เบรคmagura ใช้น้ำมันเบรคของshimanoได้ใหมครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 26 ก.ย. 2017, 03:48

ใช้ได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle