เลือกเส้นทางไหนดี??เก่าหรือใหม่การปั่นจักรยานทางไกลนานาชาติ Brevets Randonneurs Mondiaux(BRM)โดยทีมผู้จัด #BKB300เขาใหญ่

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

เลือกเส้นทางไหนดี??เก่าหรือใหม่การปั่นจักรยานทางไกลนานาชาติ Brevets Randonneurs Mondiaux(BRM)โดยทีมผู้จัด #BKB300เขาใหญ่

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

เลือกเส้นทางไหนดี?? เก่า หรือ ใหม่
ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ กับ การปั่นจักรยานทางไกลนานาชาติ Brevets Randonneurs Mondiaux (BRM) โดยทีมผู้จัด #BKB #บ้านโคกไบค์
ทางทีมงาน ขอสอบถามความคิดเห็น ชาว Audax ทุกท่านครับ เส้นทางที่ท่านชื่นชอบ เส้นทางไหนครับ??
เนื่องจากเส้นทางเก่า 300 brm รอบเขาใหญ่ มีการก่อสร้างถนน ในปีที่แล้วทางทีมงาน จึงจัดเส้นทางใหม่ ขึ้นเขาใหญ่แล้วลงมาสระแก้ว เพื่อหลีกเลื่ยงถนนที่กำลังก่อสร้าง
ในปีนี้ทางทีมงานได้รับฟังความต้องการจากนักปั่นที่ติดตามและฝากถามมา เนื่องจากถนนเริ่มมีการก่อสร้างเสร็จแล้วในบางส่วน จึงสอบถามความคิดเห็นของทุกท่าน เพื่อไว้ประกอบการพิจารณาในการจัดครั้งต่อไป ในเดือนพฤศจิกายน 2560นี้ ขอบคุณครับ
#BKB #BanKokBike #บ้านโคกไบค์
#AudaxRandonneursThailand
เชิญรวมแสดงความคิดเห้นกันครับตามลิ้งค์ด้านล่าง ขอบคุณมากครับ
https://www.facebook.com/BanKokBike/?hc ... SQ&fref=nf
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

Re: เลือกเส้นทางไหนดี??เก่าหรือใหม่การปั่นจักรยานทางไกลนานาชาติ Brevets Randonneurs Mondiaux(BRM)โดยทีมผู้จัด #BKB300เขาใหญ่

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

รูปภาพ
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
Limmy
สมาชิก
สมาชิก

Re: เลือกเส้นทางไหนดี??เก่าหรือใหม่การปั่นจักรยานทางไกลนานาชาติ Brevets Randonneurs Mondiaux(BRM)โดยทีมผู้จัด #BKB300เขาใหญ่

โพสต์ โดย Limmy »

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ

พอดีเพิ่งขับรถผ่านเส้นทางช่วงที่กำลังก่อสร้าง ทางเบี่ยงตอนนี้ถูกบีบแคบมากครับ ค่อนข้างไม่เป็นมิตรกับจักรยานเลยครับ รถบรรทุก รถพ่วง และรถสิบล้อวิ่งเข้ามาในทางเบี่ยง ก็แทบจะเต็มเลนแล้วครับ ช่วงเขาปักก็ยังอันตรายอยู่ครับ

รู้สึกเสียดายเหมือนกันครับ เส้นทางเก่าวนรอบเขาใหญ่ สวยคลาสสิคแล้วก็สนุกมาก ๆ คิดว่าเมื่อถนนทำเสร็จแล้วจะน่าปั่นมากครับ

ส่วนเส้นทางใหม่ของครั้งที่ผ่านมา ที่ปั่นขึ้นด่านเนินหอม ถึงจะปลอดภัยกว่าเส้นเดิม แต่ก็ขาดความสดใหม่ไปครับ เพราะว่าเป็นเส้นที่นักปั่นหลาย ๆ ท่านมักจะไปซ้อมขึ้น ๆ ลง ๆ เขาใหญ่กันประจำอยู่แล้วครับ แต่เพื่อความปลอดภัยของนักปั่นก็เข้าใจทางผู้จัดได้ครับ

ถ้าจะขยับเส้นทางไปทางวังน้ำเขียวเพื่อให้ได้ระยะเท่าเดิม พอจะเป็นไปได้หรือไม่ครับ ?

ทั้งนี้ต้องแล้วแต่ทางบ้านโคกไบค์จะพิจารณาเลยครับ 300 BRM ที่ผ่านมาทุกครั้ง ไม่ว่าจะเส้นทางไหน ทีมบ้านโคกไบค์จัดได้ดีเยี่ยมอยู่แล้วครับ ขอชื่นชมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ทางไหนก็ได้ ขอให้เจอรถยนต์ น้อยที่สุดครับ
คำนึงถึงความปลอดภัย
nine
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-3769353
team: -
Bike: colnago moots raleigh peugeut
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nine »

ครั้งที่แล้วเข้าร่วมครับ ...ขึ้นเขาใหญ่ครับ ได้บรรยากาศ ได้ไต่เขา สมาชิกจะได้ประสบการณ์มากขึ้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”