ทำไมใส่คลีทเสือภูเขายากกว่าเสือหมอบ หาวิธีใส่ใส่ง่ายๆครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

ทำไมใส่คลีทเสือภูเขายากกว่าเสือหมอบ หาวิธีใส่ใส่ง่ายๆครับ

โพสต์ โดย wutthinan22 »

ทำไมใส่คลีทเสือภูเขายากกว่าเสือหมอบ
(บันได CRANK BROTHERS Candy7)
ทั้งๆที่เคยใส่ของเสือหมอบใส่ง่ายปลดง่าย แต่พอมาปั่นเสือภูเขากลับใส่คลีทยากปั่นๆไปใส่แค่ข้างเดียวคือข้างขวาแต่ก็กว่าจะใส่ได้ก็ยากอยู่ พยายามยัดข้างซ้ายเท่าไรก็ไม่เข้าเลย เพื่อนๆพี่ๆใครเคยมีวิธีใส่ง่ายๆบ้างครับ (ขอวิธีใส่นะครับ) ถ้าปลดไม่ต้องน่ะ

ขอบคุณมากๆครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ทำไมใส่คลีทเสือภูเขายากกว่าเสือหมอบ หาวิธีใส่ใส่ง่ายๆครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

บันไดยี่ห้อนี้ผมว่าใส่ง่ายมากแล้วนะครับ เหยียบลงไปตรงๆ ก็เข้า ลากเท้าไปข้างหน้าก็เข้า ลากกลับไปข้างหลังก็เข้า ถูเล่นวางเล่นมั๊นก็เข้า
ถ้าไม่เสีย เอาแค่เหยียบให้ตรงช่องมันเท่านั้่นล่ะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

Re: ทำไมใส่คลีทเสือภูเขายากกว่าเสือหมอบ หาวิธีใส่ใส่ง่ายๆครับ

โพสต์ โดย wutthinan22 »

เป็นที่รองเท้าครับ ต้องลองเล็งให้ดีก่อน และต้องกลับหัวคลีทด้วยถึงจะใส่ง่ายขึ้น เพราะเขี้ยวมันทู่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”