แนะนำยางทีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
GödEar FreedomTravel
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แนะนำยางทีครับ

โพสต์ โดย GödEar FreedomTravel »

ใช้ trek superfly 5 ขนาดล้อ 27.5 อยู่ครับ ทุกอย่างเดิมๆ
ผมน้ำหนัก 90 ก.ก.

ปั่น ตจว ทางคอนกรีตมีทรายบนถนนเยอะ ถนนมีหลุมพอสมควร มีทางขึ้นเนินเป็นเนินดินลูกรังด้วยครับ
อยากได้ยางที่สามารถใช้งานตามข้างต้นได้ แต่บางช่วงก็มีปั่นทำความเร็วประมาณ 30-35 เหมือนกัน
ต้องเอาแบบกันหนามด้วยนะครับ ของเดิมรั่วบ่อยมากๆ ที่เล็งๆไว้อยากลองหน้ายาง 1.5" ไม่รู้จะพอไหวมั้ย
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: แนะนำยางทีครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

ดูจากลักษณะทางแล้ว ยางหน้า 1.5" ไม่น่าจะรอดนะครับ ความเห็นผมควรใช้ยางภูเขาแท้ๆที่ดอกเตี้ยๆหน่อยแล้วทำล้อเป็นทูปเลสใส่น้ายากันรั่วดีกว่า
GödEar FreedomTravel
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: แนะนำยางทีครับ

โพสต์ โดย GödEar FreedomTravel »

จัด 1.5" มาแล้ว เดี๋ยวถ้าแหกโค้งจะมาบอกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”