ขอคำแนะนำเรื่องปลอกนอกสายเบรค ปลอกนอกสายเกียร์ครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Thots
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: M5 2010
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำเรื่องปลอกนอกสายเบรค ปลอกนอกสายเกียร์ครับ

โพสต์ โดย Thots »

ขอคำแนะนำเรื่องปลอกนอกสายเบรค ปลอกนอกสายเกียร์ครับ ไม่ทราบว่า ยี่ห้อ ALLIGATOR กับ Shimano แตกต่างกันมากไหมครับในการใช้งาน

ขอบคุณครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเรื่องปลอกนอกสายเบรค ปลอกนอกสายเกียร์ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ต่างกันนิดหน่อยครับ

เพียงแต่ว่าหน่อยของเราไม่เท่ากัน
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ขอคำแนะนำเรื่องปลอกนอกสายเบรค ปลอกนอกสายเกียร์ครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

พ่วงคำถาม ปลอกสายเกียร์ที่เป็นข้อๆมาต่อๆกัน ดีไหมครับ
ชอบ และ สนใจ เพราะความสวย แต่ประสิทธิภาพสู้ Shimano duraace ได้หรือเปล่า ?
Thots
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณมากครับ น้องหนึ่ง
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย harukung »

KleinMantra1998 เขียน:พ่วงคำถาม ปลอกสายเกียร์ที่เป็นข้อๆมาต่อๆกัน ดีไหมครับ
ชอบ และ สนใจ เพราะความสวย แต่ประสิทธิภาพสู้ Shimano duraace ได้หรือเปล่า ?
ที่เป็นข้อๆโลหะอันนี้รึป่าวครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=948805
ดูแล้วมันไม่เหมาะกับเสือภูเขาเข้าป่าโคลนจะเข้าไปยัดตามรอยต่อทำความสะอาดยากเข้าไปอีก
familyofme
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818620241
Bike: Trek 3700

โพสต์ โดย familyofme »

ALLIGATOR ไม่รู้ครับไม่เคยใช้
Shimano ปลอก+สายในตัวท๊อป กดเบา+เปลี่ยนเกียร์เร็วขึ้นใช้ได้เลย ผู้ที่ออกแนวแข่งขันหรือใช้ชุดเกียร์xt xtr นี้สมควรใช้อย่างยิ่งครับเพราะมันช่วยให้ชุดเกียร์ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ หรือหากใช้deore+สายตัวท๊อปนี้อาจไม่ต้องอัพเป็นxtก็ได้ถ้าไม่คิดเรื่องน้ำหนัก
Thots
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณมากครับพี่ สำหรับข้อมูล
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

familyofme เขียน:ALLIGATOR ไม่รู้ครับไม่เคยใช้
Shimano ปลอก+สายในตัวท๊อป กดเบา+เปลี่ยนเกียร์เร็วขึ้นใช้ได้เลย ผู้ที่ออกแนวแข่งขันหรือใช้ชุดเกียร์xt xtr นี้สมควรใช้อย่างยิ่งครับเพราะมันช่วยให้ชุดเกียร์ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ หรือหากใช้deore+สายตัวท๊อปนี้อาจไม่ต้องอัพเป็นxtก็ได้ถ้าไม่คิดเรื่องน้ำหนัก
ยังใช้ชุดสาย และ ปลอก ที่มากับชุด Duraace อยู่ครับ
แต่ถ้าครบระยะที่ต้องเปลี่ยน ก็ยังแอบๆมองพวกสายแปลกๆ เอามา
ผสมใส่กับ Duraace เช่นช่วงสายตรงเข้าตีนผี และเข้าก้ามเบรค
ส่วนสายช่วงจากมือเบรคมาเข้าตัวถังคิดว่าจะใช้ของ duraace
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”