อยากเล่นเสือเขาไทเทเนียม อยากทราบไซที่เหมาะสม

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

อยากเล่นเสือเขาไทเทเนียม อยากทราบไซที่เหมาะสม

โพสต์ โดย wutthinan22 »

อยากเล่นเสือเขาไทเทเนียม อยากทราบไซที่เหมาะสม กำลังหามือสองสภาพดีเยี่ยมอยู่ครับ ขอคำแนะนำ เคยลองพวกคาร์บอนมาแล้วอยากลองอะไรแปลกใหม่บ้างครับ
1.หาแบรนด์ที่เล็งๆไว้ มีSeven , Moots , Litespeed
2.ส่วนตัวสูง178+-1
3.เคยปั่นหมอบมาก่อน และเคยมีเสือเขาคาร์บอน Fu-susมาแล้ว อยากเอาไว้ลุยบ้างควรหาล้อ29 หรือ27.5 ดีครับ
4.ส่วนมากจะปั่นทางเรียบ60 ทางลูกรัง30 วิบาก10 ประมาณนี้ครับ
5.แนะนำอะไหล่พวกโช๊คค่ายไหนดีไม่เน้นเบา เคยลองล๊อคช๊อคมาแล้ว
6.แนะนำอะไหล่ควรเล่นค่ายไหนดีครับ เคยได้สัมผัส Sram XX1 มาแล้ว
7.ควรใช้หลักอานไทเท หรือเป็นพวกคาร์บอนดีครับ
8.ควรหาคอแฮนด์ หรือแฮนด์คาร์บอนดีครับ
ขอบคุณพี่ๆThai Mtb มากๆครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: อยากเล่นเสือเขาไทเทเนียม อยากทราบไซที่เหมาะสม

โพสต์ โดย bigfatt »

คิดกูกแล้วที่จะใช้tiเฟรมมันช่วยซับแรงเทือนเหมือนโครโม แตได้เบา ล้มแรงไม่แตก ไม่กลัวสีหลุดtiแบนด์ไต้หวันก็พอครับ ไม่แพงมากอาจจะแพ้ความปราณีตเชื่อมเท่านั้นครับ
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากเล่นเสือเขาไทเทเนียม อยากทราบไซที่เหมาะสม

โพสต์ โดย noom64 »

แนะนำให้เล่นแบรนด์ของอเมริกาครับ

ไทเทเนียมเกรดคุณภาพสูงสุด ผลิตในอเมริกาเท่านั้น เกรดรองลงไปก็ไทเทเนียมจากรัสเซีย
ส่วนจีนไม่ต้องพูดถึง เป็นเกรดต่ำสุด ไทเทเนียมของอเมริกามีค่าความบริสุทธิ์มากที่สุด เป็นสินค้าควบคุม
มักจำหน่ายให้กับผู้ซื้อในอเมริกาเท่านั้น
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”