ช่วยด้วยครับ ไมล์ Cateye wireless ของผมอยู่ๆก็ใช้การไม่ได้ครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
maze
สมาชิก
สมาชิก
Bike: kuma 27.1
ติดต่อ:

ช่วยด้วยครับ ไมล์ Cateye wireless ของผมอยู่ๆก็ใช้การไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย maze »

ช่วยด้วยครับ ไมล์ Cateye wireless ของผม อยู่ๆก็ใช้การไม่ได้ครับปั่นอยู่ดีๆสังเกตมันไม่ขยับกลับถึงบ้านลองปรับตัวแม่เหล็กก็แล้วเปลี่ยนธานของรถน้องซึ่งใช้รุ่นเดียวกันมาใสตรงเซ็นเซอร์ก็ไม่ขยับ(ตัวไมล์ยังทำงานปกติครับเวลามันยังเดินอยู่ครับ)เอาธานตัวจากเซ็นเซอร์ไปใสรถน้องมันก็ใช้ได้ดังนั้นไม่ใช้เป็นกับธานละครับเลยไม่รู้จะแก้ยีงไงครับใครรู้วิธีแก้บ้างครับไมล์แบบไร้สายนะครับหรือต้องจูนตั้งค่าใหม่หรือครับเพื่อนช่วยที่ครับ :?:
รูปประจำตัวสมาชิก
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยครับ ไมล์ Cateye wireless ของผมอยู่ๆก็ใช้การไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

ลองถอดแบตของเซ็นเซอร์ที่ตะเกียบล้อของรถน้องท่านมาลองใส่กับเซ็นเซอร์รถท่านดูครับ
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วยครับ ไมล์ Cateye wireless ของผมอยู่ๆก็ใช้การไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย ครูชิต »

แม่เหล็กต้องห่างเซ็นเซอร์ 0.5 ซม.นะครับ แล้วก็ต้องอยู่ตรงกับรอยขีดที่เซนเซอร์ ถ้าให้ดีถอดทั้งแม่เหล็กและเซนเซอร์ออกมา แล้วเอาแม่เหล็กแตะ-ปล่อย ลองหลายๆครั้ง จะต้องได้ยินเสียงแป๊ะๆๆๆๆๆ ถ้าไม่มีเสียงลองเปลี่ยนแบตฯ กระดุมเบอร์ 2032 มีขายที่ 7/11 ก้อนละ 38 บาท แต่ผมงงภาษาของคุณอยู่นะ
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย harukung »

ขอเรียกอุปกรณ์ 2 ชนิดนี้ว่า "หน้าจอ" กับ "เซนเซอร์" นะครับเพื่อความเข้าใจง่าย
ของผมมันอยู่ๆ หน้าจอ ก็ไม่รับสัญญาณจากเซนเซอร์ ความเร็วเป็น 0 km/h ทั้งๆที่รถวิ่งอยู่ แล้วมันก็เข้า "Mode พักผ่อน" เหลือแต่นาฬิกา มันคงคิดว่ารถจอดแล้วพักผ่อนได้
วิธีแก้เปลี่ยนถ่านที่ตัว หน้าจอ ครับ แต่ไหนๆมันก็อายุเท่าๆกันเปลี่ยนถ่าน เซนเซอร์ ด้วยเลย จะได้ไม่ต้องลุ้นว่าจะหมดเมื่อไหร่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”