CAnnondale lefty มีข้อดียังไงครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
blizzard33
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BAMBOO BIKE
Bike: rocky mountain,dahon,trek,khs,bianchi infinito

CAnnondale lefty มีข้อดียังไงครับ

โพสต์ โดย blizzard33 »

พอดีสนใจCAnnondale lefty ไม่เคยใช้ ครับ เลยขอสอบถามครับ ว่าปั่นทางเรียบเป็นยังไงบ้างครับแล้วเข้าแทรกเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: CAnnondale lefty มีข้อดียังไงครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

ผมก็ใช้อยู่นะครับ ผมว่าน้ำหนักเบาอย่างเดียว และถอดใส่ล้อหน้าลำบากกว่า

อย่างอื่นยังไม่ค่อยรู้สึกน่ะครับ
on the beach
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กร็อกแกร็ก ไบค์ มั่ว มั่ว ทั่วไทย
Bike: cannondale flash
ตำแหน่ง: hatyai city

Re: CAnnondale lefty มีข้อดียังไงครับ

โพสต์ โดย on the beach »

ทางเรียบก็เหมือนโช๊คทั่วไปครับ แต่ในแทรคจะออกแนว แน่น หนึบ ไม่มีอาการคลอนให้รู้สึกเลยครับ
blizzard33
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: rocky mountain,dahon,trek,khs,bianchi infinito

ขอบคุณมากครับ ใช้รุ่นไหนกันอยู่บ้างครับ กำลังจะตัดสินใจว่าจะเอาดีไหม
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

ลองดูครับ

[align=center][/align]
blizzard33
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับตาโจ
ReMR@f™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-842787040
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: khs team st; trek 1000; jamis dakar xc pro;klein attitude

โพสต์ โดย ReMR@f™ »

ปั่นm5+foxไปจอดบนเนินคันดิน<ไปวิ่งออกกำลัง>ต้องเข็นขึ้นไปจอดทุกครั้งเลยครับมาวันหนึ่งยางรั่วเลยเอาc'dale+leftyไป..พอถึงเนินดินผมปั่นขึ้นไปเฉยเลยแล้วก็รู้ตัวว่าเฮ้ยขึ้นมาได้ไงวะทำไมไม่จอดแล้วเข็นขึ้นมาเหมือนเดิมปั่นขึ้นไปแบบไม่คิดว่าจะต้องลงมาเข็นเลยแล้วก็ขึ้นได้แบบเนียนๆด้วยเอาลงมาลองขึ้นใหม่แบบตั้งใจขึ้นก็ขึ้นได้ง่ายๆเลยจนคิดไปว่าที่ผ่านมาเราฝ่อเองหรือเปล่า..วันต่อมาลองเอาm5ไปขึ้นแบบc'daleบ้าง555โดนดีดกระเด็นตกรถเลยดีว่าไม่ล้มโชว์นักวิ่งที่กำลังวอร์มอัพ
อันว่าผู้ใด รู้จักผู้อื่น นะก็เป็นบัณฑิต แต่ว่าผู้ใด รู้ว่าตนผิด ก็เป็นผู้ฉลาด อันว่าผู้ใด ชนะคนอื่นก็เป็นผู้เก่งกาจ ผู้ใดสามารถ ชนะตนเอง ก็เป็นผู้มีปัญญา
อันว่าผู้ใด มีใจไม่มีธรรม ผู้นั้นนะเลวยิ่งกว่าลา

แต่ว่าผู้ใด มีเมตตากรุณา ก็ประเสริฐนักแล
blizzard33
ขาประจำ
ขาประจำ

ReMR@f™ เขียน:ปั่นm5+foxไปจอดบนเนินคันดิน<ไปวิ่งออกกำลัง>ต้องเข็นขึ้นไปจอดทุกครั้งเลยครับมาวันหนึ่งยางรั่วเลยเอาc'dale+leftyไป..พอถึงเนินดินผมปั่นขึ้นไปเฉยเลยแล้วก็รู้ตัวว่าเฮ้ยขึ้นมาได้ไงวะทำไมไม่จอดแล้วเข็นขึ้นมาเหมือนเดิมปั่นขึ้นไปแบบไม่คิดว่าจะต้องลงมาเข็นเลยแล้วก็ขึ้นได้แบบเนียนๆด้วยเอาลงมาลองขึ้นใหม่แบบตั้งใจขึ้นก็ขึ้นได้ง่ายๆเลยจนคิดไปว่าที่ผ่านมาเราฝ่อเองหรือเปล่า..วันต่อมาลองเอาm5ไปขึ้นแบบc'daleบ้าง555โดนดีดกระเด็นตกรถเลยดีว่าไม่ล้มโชว์นักวิ่งที่กำลังวอร์มอัพ
ทำไมถึงขึ้นต่างกันขนาดนั้นครับ
ReMR@f™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-842787040
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: khs team st; trek 1000; jamis dakar xc pro;klein attitude

โพสต์ โดย ReMR@f™ »

อาจจะเติมลมfoxมากเกินไปครับ..
อันว่าผู้ใด รู้จักผู้อื่น นะก็เป็นบัณฑิต แต่ว่าผู้ใด รู้ว่าตนผิด ก็เป็นผู้ฉลาด อันว่าผู้ใด ชนะคนอื่นก็เป็นผู้เก่งกาจ ผู้ใดสามารถ ชนะตนเอง ก็เป็นผู้มีปัญญา
อันว่าผู้ใด มีใจไม่มีธรรม ผู้นั้นนะเลวยิ่งกว่าลา

แต่ว่าผู้ใด มีเมตตากรุณา ก็ประเสริฐนักแล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”