โช็ค FOX Evolution ซื้อมาใช้ได้ปีกว่าๆ ปุ่มปรับรีบาวด์หมุนไม่ได้

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

โช็ค FOX Evolution ซื้อมาใช้ได้ปีกว่าๆ ปุ่มปรับรีบาวด์หมุนไม่ได้

โพสต์ โดย manaru » 15 พ.ค. 2017, 06:34

ปรับปุ่มรีบาวด์ได้แค่แก็กเดียว หมุนไม่เข้า ไม่ออกเลย แก้ไขได้มั๊ยครับ

Re: โช็ค FOX Evolution ซื้อมาใช้ได้ปีกว่าๆ ปุ่มปรับรีบาวด์หมุนไม่ได้

โพสต์ โดย ตาโจ » 15 พ.ค. 2017, 13:47

ถ้าทำเองไม่ได้ ก็ส่งร้านที่ทำได้ให้เค้าดูให้ก็แล้วกันครับ

Re: โช็ค FOX Evolution ซื้อมาใช้ได้ปีกว่าๆ ปุ่มปรับรีบาวด์หมุนไม่ได้

โพสต์ โดย manaru » 15 พ.ค. 2017, 18:18

ขอบคุณมากครับ คงทำไม่ยากเท่าไรจะลองดู แต่ผมเห็นเขาใช้น้ำมันโช๊คของ Fox ของแท้เลย สมมุตินะครับว่าถ้าผมไม่สามารถหาน้ำมันที่ว่าได้ จะใชัน้ำมันอะไรทดแทนได้บ้างครับ

โพสต์ โดย ตาโจ » 15 พ.ค. 2017, 22:34

manaru เขียน:ขอบคุณมากครับ คงทำไม่ยากเท่าไรจะลองดู แต่ผมเห็นเขาใช้น้ำมันโช๊คของ Fox ของแท้เลย สมมุตินะครับว่าถ้าผมไม่สามารถหาน้ำมันที่ว่าได้ จะใชัน้ำมันอะไรทดแทนได้บ้างครับ

สอบถามกับทาง TCA ผู้แทนจำหน่ายโช้ค Fox ในบ้านเราเลยครับ