ถามคนใช้บันไดทัวลิ่ง Shimano T8000 หรือใกล้เคียงครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

ถามคนใช้บันไดทัวลิ่ง Shimano T8000 หรือใกล้เคียงครับ

โพสต์ โดย gosrider »

บันไดแบบนี้ถ้าใส่รองเท้าคลีทแล้วขอบรองเท้าจะเหยียบตรงขอบบันไดรึเปล่าครับ ไม่เคยใช้ เลยอยากหาข้อมูล เผื่อจะเหยียบเต็มเท้ามากขึ้น
รูปประจำตัวสมาชิก
RoadVelo
สมาชิก
สมาชิก

Re: ถามคนใช้บันไดทัวลิ่ง Shimano T8000 หรือใกล้เคียงครับ

โพสต์ โดย RoadVelo »

ใช้อยู่ครับ ฝั่งคลิปล็อคบอกไม่ถูกเหมือนกันว่าเต็มเท้ากว่ารึเปล่าเพราะความรู้สึกเหมือนบันไดอันอื่นคือก็ล็อคแน่นดีควงขาได้เต็มที่อยู่แล้ว แต่ฝั่งบันไดปกติสำหรับผมรู้สึกดีกว่ารุ่นอื่นมากเพราะวางเท้าได้เต็มฝ่าเท้าและปุ่มน๊อตช่วยป้องกันเท้าลื่นได้ดีมากทีเดียว ช่วงทางไม่ดีหรือรถเยอะ ปลดคลิปแล้วพลิกบันใดมาอีกด้านก็ยังปั่นดีอยู่
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

Re: ถามคนใช้บันไดทัวลิ่ง Shimano T8000 หรือใกล้เคียงครับ

RoadVelo เขียน:ใช้อยู่ครับ ฝั่งคลิปล็อคบอกไม่ถูกเหมือนกันว่าเต็มเท้ากว่ารึเปล่าเพราะความรู้สึกเหมือนบันไดอันอื่นคือก็ล็อคแน่นดีควงขาได้เต็มที่อยู่แล้ว แต่ฝั่งบันไดปกติสำหรับผมรู้สึกดีกว่ารุ่นอื่นมากเพราะวางเท้าได้เต็มฝ่าเท้าและปุ่มน๊อตช่วยป้องกันเท้าลื่นได้ดีมากทีเดียว ช่วงทางไม่ดีหรือรถเยอะ ปลดคลิปแล้วพลิกบันใดมาอีกด้านก็ยังปั่นดีอยู่
แล้วตอนใช้ฝั่งล็อค ขอบรองเท้าเหยียบโดนขอบบันไดด้วยไหมครับ
sittichompoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PDPcycling (ปั่นดากเปียก)
Bike: Boardman FS Pro 2014, On-One 456Evo, Voodoo Hoodoo 2013, Orange Alpine 6 2017, Orange Clockwork Evo 2021
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sittichompoo »

โดนเฉพาะเวลากำลังใส่คลีทเข้าที่ครับ ถ้าล็อกเท้าแล้วไม่โดนครับ มีระยะห่างนิดหน่อย
Youtube channel: PDPcycling
https://www.youtube.com/channel/UCd-3iHXAdz0eVm7C4V60UVA
RoadVelo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย RoadVelo »

ก้มดูแล้ว ตอนล็อคมีระยะเหลือนิดหน่อยเหมือนท่านบนครับ คิดว่าถ้าทำให้รองเท้าโดนขอบบันไดน่าจะทำให้ล็อคและปลดคลิปยากครับ
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณ​พี่ๆ ทั้งสองครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”