ล้อประกอบกับล้อสำเร็จตัวไหนน่าเล่นครับเน้นเบา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

ล้อประกอบกับล้อสำเร็จตัวไหนน่าเล่นครับเน้นเบา

โพสต์ โดย vespaboy444 » 01 เม.ย. 2017, 16:34

พอดีว่าจะหาล้อไว้ปั่นทางราบครับใช้ตัวไหนดี เน้นเบาๆไหลๆครับ ล้อ29

Re: ล้อประกอบกับล้อสำเร็จตัวไหนน่าเล่นครับเน้นเบา

โพสต์ โดย Good Pain » 02 เม.ย. 2017, 12:45

ถ้าใช้ทางเรียบอย่างเดียวผมว่าล้อหมอบดิสก็น่าสนใจนะครับ น่าจะไหลดี

Re: ล้อประกอบกับล้อสำเร็จตัวไหนน่าเล่นครับเน้นเบา

โพสต์ โดย harukung » 03 เม.ย. 2017, 09:37

เน้นเบาก็ประกอบเอาครับ หยิบมาชั่งเทียบกันเลยถูกใจก็เสียตังค์