อุปกรณ์เบรคผีเสื้อไม่รู้ติดตั้งอย่างไร

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

อุปกรณ์เบรคผีเสื้อไม่รู้ติดตั้งอย่างไร

โพสต์ โดย somsak namrit » 15 มี.ค. 2017, 08:48

อุปกรณ์เป็นตัวดึงเบรคล้อหลัง ท่านใดติดตั้งเป็นขอรูปลายเส้นก็ได้ครับติดตั้งอย่างไรครับ
แนบไฟล์

Re: อุปกรณ์เบรคผีเสื้อไม่รู้ติดตั้งอย่างไร

โพสต์ โดย somsak namrit » 15 มี.ค. 2017, 08:51

เดิมใช้แบบนี้ครับมันเก่าเลยอยากเปลี่ยน ซื้อมาแล้วติดตั้งไม่เป็น

Re: อุปกรณ์เบรคผีเสื้อไม่รู้ติดตั้งอย่างไร

โพสต์ โดย ALP » 15 มี.ค. 2017, 15:55

ตัวแรกกับตัวสองมันใช้งานคนละหน้าที่กันนะครับ
http://www.facebook.com/bicyclechannel
รถเรา ไร้แรงม้า มีแต่แรงโม้ :lol: :lol: :lol:

รถคันไหนไหน ก็ไปได้ไกล ขอแค่มีใจ ที่อยากจะปั่น
รถเก่าแค่ไหน ก็สวยดั่งใจ ขอเพียงสองมือ ที่พร้อมจะปั้น ...

โพสต์ โดย ALP » 15 มี.ค. 2017, 15:58

ตัวหลังเป็นตัวหลังปลอกสายเบรคใช้ติดตั้งกับรัดหลักอาน ครับ

แล้วสายเบรคถึงจะมาผ่านตัวในรูปแรกครับ
http://www.facebook.com/bicyclechannel
รถเรา ไร้แรงม้า มีแต่แรงโม้ :lol: :lol: :lol:

รถคันไหนไหน ก็ไปได้ไกล ขอแค่มีใจ ที่อยากจะปั่น
รถเก่าแค่ไหน ก็สวยดั่งใจ ขอเพียงสองมือ ที่พร้อมจะปั้น ...

โพสต์ โดย Borderline » 17 มี.ค. 2017, 21:38

ต้องเป็นเฟรมที่มีรูแนวหน้าหลัง ตรงคานที่เชื่อม seat stay สองข้าง เป็นรูที่ใช้ยึดบังโคลนหลัง ร้อยสายเคเบิลผ่านรูตรงกระเดื่อง แล้วยึดกับก้ามเบรค
ก้ามเบรคอีกข้างก็ใช้สายสลิงที่ใหัมาด้วยยึดกับกระเดื่องอีกข้าง
ผมก็อยากลองใช้ แต่เฟรมรูกลับอยู่แนวบนล่าง อดเลย
Cyclotherapy

โพสต์ โดย matchy_j » 17 มี.ค. 2017, 21:47

ยึดกับรูคานกลางหางหลังแล้วร้อยสายตามรูปครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย somsak namrit » 01 เม.ย. 2017, 11:18

ขอบคุณครับ และขอแสดงความเห็นอย่างหนึ่งครับ อยากให้เข้ามาเยี่ยมเวปบ้างครับ อย่าเล่นแต่เฟสกับลายครับ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับเวปมาสเตอร์ครับ สมาชิกส่วนน้อยครับเข้ามาเยี่ยมเยือนนานๆครั้งเท่านั้นเองครับ