สอบถามเรื่องเปลี่ยนบางเป็นยางทางเรียบครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

สอบถามเรื่องเปลี่ยนบางเป็นยางทางเรียบครับ '

โพสต์ โดย eone » 14 มี.ค. 2017, 13:03

เสือภูเขา เปลี่ยนยางจากเดิมติดรถมา เป็นยางทางเรียบ ความเร็วจะเพิ่มขึน และไมล์จะแข็งหรืออ่อนกว่าเดิมไหมครับ เป็นไมล์ไร้สายของ CAT EYE .. ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ

Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนบางเป็นยางทางเรียบครับ '

โพสต์ โดย rikk » 30 มี.ค. 2017, 02:17

อ่อนกว่าเดิมครับ เพราะหมุนรอบนึงได้ระยะน้อยลงกว่าเดิม (เส้นรอบวงยางเล็กลง)
แค่ขยับ ก็เหมือนได้ออกกำลังกาย