โม่8สปีด ใส่เฟือง11ชั้นใด้รึเปล่าครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

โม่8สปีด ใส่เฟือง11ชั้นใด้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย Saeche » 13 มี.ค. 2017, 10:09

ตามหัวข้อเลยครับ ขอบคุณครับ

Re: โม่8สปีด ใส่เฟือง11ชั้นใด้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 » 13 มี.ค. 2017, 21:32

ถ้าไม่กลึงโม่ หรือกลึงเฟือง ไม่ได้แน่น่อน กลึงใส่ได้ก็ยังต้องลุ้นว่ามันจะไปด้วยกันได้มั๊ย ต่อให้จูนขั้นเทพ สุดท้ายก็ใช้ได้ไม่เนียน

Re: โม่8สปีด ใส่เฟือง11ชั้นใด้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย ryuzamaru » 14 มี.ค. 2017, 06:21

ของชิมาโน่ภูเขาไม่ต้องทำอะไรครับ เจ้าอื่นไม่ยืนยันเพราะถ้าใช้แพทเทิลหมอบจะใช้พื้นที่มากกว่า(โม่11) อีกอย่างเฟืองถ้าไส่ได้แล้วจะไปกลึงทำไมละครับ ระยะมันก็ไม่ได้ผิดไป กลึงไปช่องไฟมันก็ยังเท่าเดิม อยู่ที่ว่าจะตั้งระยะตีนผีได้ไหมไม่ได้เป็นความผิดของเฟืองเลย ที่เคยเจอมีปัญหาก็ขาแขวนตีนผีมันงอตีนผีเอียงเข้าไปจนไม่สามารถตั้งระยะได้