ไซส์เสือภูเขา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cheechai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Handmade Vintage

ไซส์เสือภูเขา

โพสต์ โดย cheechai »

ปกติผมขี่ไซส์ 15.5 อยากทราบว่าถ้าขี่ไซส์ 17 แต่ขี่ทางถนนปกติ จะมีข้อเสียอย่างไรคับ
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ไซส์เสือภูเขา

โพสต์ โดย harukung »

ไม่รู้จะตอบยังไงข้อมูลน้อยไปหน่อย ที่ว่าทุกวันนี้ขี่15อยู่คือขี่รถถูกไซส์แล้วหรือยัง หรือว่ามันเล็กไปเลยอยากจะไปไซส์17
คิดง่ายๆเหมือนรองเท้าครับ ถ้ามันใหญ่หรือเล็กกว่าเท้าเรา ไม่ว่าจะเดินบนถนนลาดยางหรือเดินบนทางดิน มันก็เดินไม่สบายเท่ารองเท้าที่พอดีกับเท้าเราครับ
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย gosrider »

ผมไม่เคยขี่เลย ซื้อครั้งแรกก็ลองล้อ 29 ไซส์ 17.5 ไปเลย สูง 168 ครับ สบายๆ พอดีๆ สะใจ แต่ดีที่สุดและจำเป็นมากคือต้องลองคร่อมดูก่อนแล้วดูว่าเราอึดอัดไหม เอื้อมเยอะไปไหม ปรับอานแล้วยืนย่อไปหรือตึงเกินไป พวกนี้ร้านต้องช่วยดูให้ครับ ถ้าร้านไหนเชียร์ลูกเดียวแต่ไม่ช่วยดูให้อย่าซื้อครับ
cheechai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Handmade Vintage

โพสต์ โดย cheechai »

ขอบคุณคร้าบบบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”