ขอคำแนะนำเรื่องต๊าปเกลียวซางโช็คด้วยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
WATCHARA_
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเรื่องต๊าปเกลียวซางโช็คด้วยครับ

โพสต์ โดย WATCHARA_ »

ผมใช้เสือภูเขารุ่นเก่าอยู่และพึ่งได้โช๊คยุบ60มาครับ แต่ปัญหาคือ ซางโช็คยาวกว่าซางของตะเกียบ ทำให้เกลียวอยู่สูงกว่าระดับเดิมจึงไม่สามารถใส่กับถ้วยคอได้ พอดีผมอยากใช้เป็นสเต็มคอจุ่มเหมือนเดิมครับ เลยอยากจะทราบว่าแถวสายไหม-สะพานใหม่ มีร้านไหนรับต๊าปเกลียวบ้างครับ :D
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ขอคำแนะนำเรื่องต๊าปเกลียวซางโช็คด้วยครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

มีแถวบ้านผม แต่เพชรเกษมหนองแขม ครับ คนละมุมเมือง
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำเรื่องต๊าปเกลียวซางโช็คด้วยครับ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

สูงกว่าไม่มากก็หาแหวนรองได้ เห็นรองกันเป็นกระเหรี่ยงคอยาวเลยก็มี
หรือตัด,ทำเกลียว โรงกลิึงทั่วๆ ไปทำได้ ไม่ใช่เรื่องยาก
แต่เกลียวจะไม่แข็งแรงเหมือนของเดิมจากโรงงาน เวลาขันก็ต้องระวังหน่อยครับ
WATCHARA_
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย WATCHARA_ »

เดียวผมลองส่งโรงกลึงแถวบ้านดูครับ ขอบคุณพี่ๆด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”