จารบี shomano กับ parktool อันนี้ดีกว่า ไม่นับราคา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
a8
สมาชิก
สมาชิก

จารบี shomano กับ parktool อันนี้ดีกว่า ไม่นับราคา

โพสต์ โดย a8 »

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: จารบี shomano กับ parktool อันนี้ดีกว่า ไม่นับราคา

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ต้องนิยามก่อนว่า "ดี" ของท่านหมายถึงอะไร

จารบี หรือที่จริงก็น่าจะหมายถึงทุกสิ่งทั่วไป ไม่มีอะไรดีที่สุด มีแค่เหมาะที่สุดสำหรับงานแต่ละอย่าง

ถ้าท่านมีสวนทุเรียนอยู่ระยอง ถูกรางวัลได้รถเบนซ์หรือกระบะคันนึง ท่านจะเลือกอะไรครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
MAD_MAX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB 27.5er, MTB 29er, Road 700c, Mini 20"

Re: จารบี shomano กับ parktool อันนี้ดีกว่า ไม่นับราคา

โพสต์ โดย MAD_MAX »

น้องหนึ่ง เขียน:ต้องนิยามก่อนว่า "ดี" ของท่านหมายถึงอะไร

จารบี หรือที่จริงก็น่าจะหมายถึงทุกสิ่งทั่วไป ไม่มีอะไรดีที่สุด มีแค่เหมาะที่สุดสำหรับงานแต่ละอย่าง

ถ้าท่านมีสวนทุเรียนอยู่ระยอง ถูกรางวัลได้รถเบนซ์หรือกระบะคันนึง ท่านจะเลือกอะไรครับ

ผมเลือกรถเบนซ์ครับพี่
รูปประจำตัวสมาชิก
familyofme
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818620241
Bike: Trek 3700

โพสต์ โดย familyofme »

น้องหนึ่ง เขียน:ต้องนิยามก่อนว่า "ดี" ของท่านหมายถึงอะไร

เห็นด้วยครับ จขกท ถามกว้างไป จริงต้องบอกว่าไปใช้งานอะไร สองยี่ห้อที่ว่านั้นรุ่นไหนเบอร์ไหน
แต่ที่แน่ๆผมเลือกเบนซ์ครับ :lol:
ปล.ขอโทษนะครับ ไม่ได้ช่วย จขกท เลย
dabasawin
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย dabasawin »

เคยใช้ทั้ง2ยี่ห้อครับ คุณภาพไม่ต่างกันเลย ป้องกันการชะล้างได้ดีพอๆกัน ความลื่นไหลพอๆกัน
a8
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย a8 »

ขอบคุณพี่ๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”