งบ 9000 - 10000 แนะนำล้อภูเขาสำเร็จ หน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
tianyou
สมาชิก
สมาชิก
Bike: XDS K800

งบ 9000 - 10000 แนะนำล้อภูเขาสำเร็จ หน่อยครับ

โพสต์ โดย tianyou »

พึ่งถอย MOSSO ตัวทีจัดโปร 19,000 เบากว่า JAB คันเดิมใช้ได้ ติดที่ล้อมันหนักเกินไปหน่อยเลยว่าจะถอยล้อสำเร็จมาใช้สักคู่ครับ เล็ง EASTON HEIST ไว้ แต่อยากรู้ว่ามียี่ห้ออื่นน่าสนใจกว่าไหม (CROSS RIDE,CROSS ONE,DT SWISS,BITEX)

ส่วนใหญ่ปั่นทางธรรมดา มีลุยฝุ่น หลุม บ่อบ้างตามประสา อีกอย่างเป็นคนน้ำหนักเยอะด้วยครับ (100+) ตอนนี้หมอบใช้ Zonda อยู่ซี่มันเริ่มไปแล้ว (2 ปีกว่า) หรือจะเล่นล้อประกอบดีแต่ผมไม่ค่อยเชื่อใจ เจอช่างดีก็ดีแย่ก็แย่ไปเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
suntipop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812740165
team: ศิษย์เก่า "ยานยนต์"
Bike: TREK 8500/ARAYA MuddyFox MF9/BIANCHI JAB 29/JAVA CL/SANTA CRUZ TallBoy/DAHON Speed Falco/CANNONDALE CADD10/TREK Mamba/Colnago Master Olympic/XTC FR 29er/Super 6 EVO
ตำแหน่ง: บางบอน

Re: งบ 9000 - 10000 แนะนำล้อภูเขาสำเร็จ หน่อยครับ

โพสต์ โดย suntipop »

ผมว่าล้อแบบประกอบเซอร์วิสง่ายกว่านะครับ
ขอบมีเปลี่ยน ซี่มีเปลี่ยน ดุมแตกหรือโม่คลอนก็มีเปลี่ยน
จากประสบการณ์ ล้อสำเร็จสวย เท่ แต่เจอบางทีขอบดุ้งไม่มีเปลี่ยน ซี่หักไม่มีเปลี่ยน หรือบางทีต้องแปลงเอาครับ
ช่างประกอบเก่งๆมีครับ ระยะหลังผมให้เค้าประกอบทั้งล้อรถพับ mtb ล้อหมอบก็ยังประกอบเลย ใช้ได้ๆ
"ทวิภพ" มะขามหวาน+โคนม มวกเหล็ก สระบุรี
สมาคมศิษย์เก่าสถาบัน "ยานยนต์" "นักเลงรถ" "นักเลงรถกระบะ"
"นักเลงรถถีบ" Garage Bicycle เซอร์วิสจักรยานทุกประเภท
www.speedxonline.com
www.motortrivia.com
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”