ดิส Deore ลงเขายาวๆ แล้วมือเบรคค้าง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

ดิส Deore ลงเขายาวๆ แล้วมือเบรคค้าง

โพสต์ โดย Jive »

ดิสเบรค Deore เวลาเลี้ยงเบรคตอนลงเขายาวๆ แล้วมือเบรคค่อยๆแข็งขึ้นๆ จนอ้าค้าง บีบไม่เข้า เกิดจากสาเหตุอะไรครับ แก้ไขยังงัยครับ

อายุการใช้งานประมาณ 1,200 กม.

ขอบคุณครับ

รูปภาพ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ดิส Deore ลงเขายาวๆ แล้วมือเบรคค้าง

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

อาการนี้น่าจะน้ำมันเดือดจนมีฟองในระบบครับ

ลองเปลี่ยนน้ำมันเบรคก่อน แล้วลุ้นดูว่าลูกยางต่างๆ ไม่ได้รับความเสียหาย ไม่อย่างนั้นก็ทิ้งอย่างเดียวครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ดิส Deore ลงเขายาวๆ แล้วมือเบรคค้าง

น้องหนึ่ง เขียน:อาการนี้น่าจะน้ำมันเดือดจนมีฟองในระบบครับ

ลองเปลี่ยนน้ำมันเบรคก่อน แล้วลุ้นดูว่าลูกยางต่างๆ ไม่ได้รับความเสียหาย ไม่อย่างนั้นก็ทิ้งอย่างเดียวครับ
ขอบคุณครับ

น้ำมันขวดเล็กนี่พอสำหรับเปลี่ยนเบรคหน้า/หลังมั้ยครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

น้ำมันขวดนึง "เติม" เบรคหน้าหลังแบบอย่าให้หกแล้วยังเหลืออีกหน่อย แต่อันนี้ควรใช้น้ำมันใหม่ไล่น้ำมันเก่าออกให้หมดด้วย จึงน่าจะใช้มากกว่าปกติซักหน่อยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”