เปลี่ยนโช๊คหลังให้รถฟูลซัส Giant Anthem 27.5

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปลี่ยนโช๊คหลังให้รถฟูลซัส Giant Anthem 27.5

โพสต์ โดย Jive »

นี่สภาพถนนที่เกาะเต่าเมื่อวาน หลังเจอพายุหนักเมื่อสองสัปดาห์ที่แล้วครับ ขาลงก็ท้าทายดี แต่ขาขึ้นเข็นอย่างเดียวครับ :lol:

รูปภาพ
pomamway
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0951953598
team: อิเรคเขะขะ
Bike: GT LTS-4,Carbon,GT Force X carbon 27.5 Spe Allez
ติดต่อ:

Re: เปลี่ยนโช๊คหลังให้รถฟูลซัส Giant Anthem 27.5

โพสต์ โดย pomamway »

Jive เขียน:คันนี้ Trance ปี 2017 ยุบ 140/150 สำหรับคนงบไม่มาก น่าสนดีนะครับ

รูปภาพ
แจ่มเลยตัวนี้...จัดไป ต้องตัวนี้ละครับทางเขาเต่า แล้วจะรู้สึกลงสบาย

ของผม GT Force X carbon 27.5 ....แต่ก็แอบมียุบ100 ไว้ขี่เล่นอีกคันนะ
รูปภาพ
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูดุดันมากครับ เมื่อเทียบกับ Giant Trance
Javelin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT ANTHEM X, ORBEA MX 26

โพสต์ โดย Javelin »

ผมก็ใช้ anthem อยู่เหมือนกันโช๊คหลังเป็นFox CTD รบกวนบอกได้ไหมครับว่า
หลังจากที่เปลี่ยนโช๊คหลังแล้วรู้สึกเป็นอย่างไรครับ
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

Javelin เขียน:ผมก็ใช้ anthem อยู่เหมือนกันโช๊คหลังเป็นFox CTD รบกวนบอกได้ไหมครับว่า
หลังจากที่เปลี่ยนโช๊คหลังแล้วรู้สึกเป็นอย่างไรครับ
ที่เปลี่ยนแล้วตอนนี้คือ โช๊คหน้าจากเดิม Rockshox Reba 100mm. มาเป็น Fox Float CTD Performance 120mm. เหมือน Anthem SX — ขี่สนุกกว่ากันมากครับ ลุยได้มากขึ้น นุ่มขึ้น เกาะทางมากขึ้น แล้วโช๊ค Fox มันก็เก็บรายละเอียดความขรุขระ หินก้อนเล็กก้อนน้อยได้ดีกว่า Reba เยอะครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”