เปลี่ยนจานหน้ากับสับจาน

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
sden1982
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 3900 2014

เปลี่ยนจานหน้ากับสับจาน

โพสต์ โดย sden1982 »

ถ้าเกียร์ชุดเดิมเป็นaceraจะเปลี่ยนจานหน้าและสับจานเป็น deore โดยที่อุปกรณ์อื่นยังเป็นตัวเดิมจะสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปลี่ยนจานหน้ากับสับจาน

โพสต์ โดย mindbomb »

ได้ครับ อากีร่าเก้าสปีดเน่อะครับ เก้าเหมือนกันใส่ได้เลย ใบใหญ่จำนวนฟันเท่ากันมั้ยครับ เท่ากันก็จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนโซ่ถ้ายังไม่ยืดครับ
ถึงแน่แต่นานหน่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”