สอบถามน๊อตล็อคขาจาน ของ POP product ใช้เครื่องมือตัวไหนถอดครับผม

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

สอบถามน๊อตล็อคขาจาน ของ POP product ใช้เครื่องมือตัวไหนถอดครับผม

โพสต์ โดย hzxhunter »

สอบถามครับน๊อตล็อคขาจาน ของ POP product ใช้เครื่องมือตัวไหนถอดครับผม
สรุป ใช้ของ Park tool BB-10.1 ถอดออกได้ครับผม
Ice tool ต้องเจียรเหลี่ยมออก

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย hzxhunter เมื่อ 12 ม.ค. 2017, 15:43, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามน๊อตล็อคขาจาน ของ POP product ใช้เครื่องมือตัวไหนถอดครับผม

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้เครื่องมือของชิมาโน่ได้เลยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามน๊อตล็อคขาจาน ของ POP product ใช้เครื่องมือตัวไหนถอดครับผม

น้องหนึ่ง เขียน:ใช้เครื่องมือของชิมาโน่ได้เลยครับ
หมายถึงตัวนี้หรือป่าวครับ
รูปภาพ
ถ้าตามนี้ไม่ได้หนะครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

อันนี้ของไอซ์ทูล ใช้แล้วติดตรงไหนครับ คับหรือหลวม
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องหนึ่ง เขียน:อันนี้ของไอซ์ทูล ใช้แล้วติดตรงไหนครับ คับหรือหลวม
ครับผม ลูกบล็อคจะคับไม่พอดีกับร่องครับ
Um
ขาประจำ
ขาประจำ
team: .
Bike: Diamondback

โพสต์ โดย Um »

หาแบบที่เป็นพลาสติกดูครับ ยังไงก็น่าจะเป็นตัวที่ใช้เครื่องของShimanoที่เป็นตลาดใหญ่ เพราะไม่งั้นทำมาขายแล้วต้องซื้อเครื่องมือเฉพาะด้วยนี่ ลูกค้าคงไม่เอาแน่นอน
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ

Um เขียน:หาแบบที่เป็นพลาสติกดูครับ ยังไงก็น่าจะเป็นตัวที่ใช้เครื่องของShimanoที่เป็นตลาดใหญ่ เพราะไม่งั้นทำมาขายแล้วต้องซื้อเครื่องมือเฉพาะด้วยนี่ ลูกค้าคงไม่เอาแน่นอน
คงอารมณ์ประมาณ น๊อตเเต่งล้อรถยนต์หนะครับที่เเถมลูกบล็อคมาด้วย :D
กำลังหาร้านที่ใช้ ลูกบล็อคshimano ช่วยถอดให้ดูครับ ได้ผลยังไงจะมาเเจ้งครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”