สอบถามเรื่องล้อครับ จะอัพล้อเป็น ขนาด 29 นิ้ว '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
paisolbike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: +66886005557
team: เสือจะนะ
Bike: Giant Specialized

สอบถามเรื่องล้อครับ จะอัพล้อเป็น ขนาด 29 นิ้ว '

โพสต์ โดย paisolbike »

สอบถามเรื่องล้อครับ

พอดีผมสนใจกำลังคิดอยู่ว่าจะอัพล้อเป็น ขนาด 29 นิ้ว
ตอนนี้กำลังเล็งประกอบล้อ Polaris+ ดุม Powerway+ ซี่ Pillar
อยากทราบว่าตัวนี้น้ำหนักจะออกมาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วสามารถทำ tubeless ได้มั้ยครับขอบตัวนี้

หรือว่าเล่นตัวอื่นดีครับในงบที่่เท่ากัน 10K+- นิดหน่อย
ขอบคุณมากครับ
PS.B
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: สอบถามเรื่องล้อครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

งบ 10k+ ลองเช็คดูดีๆอาจได้ขอบ DT หรือถ้าเพิ่มอีกนิดอาจได้ Stan ขอบกว้าง ผมว่าเข้าท่ากว่า นน.น่าจะเบากว่าด้วย

ทั้งสามตัวทำ tubeless ได้หมดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”