มาร่วมแชร์เทคนิกการดื่มน้ำกันครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเบื่อวิ่ง1
สมาชิก
สมาชิก
team: cattrat
Bike: GT

มาร่วมแชร์เทคนิกการดื่มน้ำกันครับ

โพสต์ โดย เสือเบื่อวิ่ง1 »

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ มีเทคนิคการดื่มน้ำยังไงกันบ้างครับ..
ตัวผมเวลาลงงานแข่งระยะประมาณ 60 โลจะใช้น้ำประมาณ ขวดครึ่ง เทคนิคผมคือ มีสำรองใส่กระเป๋าหลังไว้ 1 ขวดเล็ก (หาซื้อขวดน้ำสำหรับเด็ก ที่มีหัวจุกเหมือนขวดน้ำจักรยานอะครับ)พอขวดแรกหมด ก็สลับเอาขวดเล็กข้ึนมาแทน...อ้อ ลืมบอกเฟรมผมมีทียึดกระติดจุดเดียว..หรือใครมีวิธีอื่นก็มาร่วมแชร์กันนะครับ..
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: มาร่วมแชร์เทคนิกการดื่มน้ำกันครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

รถผมก็ติดกรระติกได้้ใบเดียว ปรกติเวลาแข่งผมจะตั้งไมล์ไว้ดูระยะทางเเป็นหลัก ถ้าเป็นแข่งทางเรียบผมจะถามผู้จัดว่ามีจุดให้น้ำที่กม.ใหนบ้าง ก่อนถึงก็คลายฝารอไว้หน่อยพอรับขวดน้้ำก็ใช้ปากกคาบคอขวด มือเปิดฝากระติกแล้วเติมน้ำ ถ้าระยะ 60 โลจะใช้น้ำประมาณขวดครึ่งก็เติมครั้งเดียว จุดรับอื่นก็ดื่มแล้วราดตัวกับขา แต่ถ้าแข่งครอสมักจะใช้เวลาไม่เกินชม.เศษ ก็จะรับน้ำทุกจุด ในกระติกก็จะพอครบระยะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”