ถามเรื่องเฟรม boost ต้องเลือกขาจานหรือใบจานยังไงครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
netscroll
สมาชิก
สมาชิก

ถามเรื่องเฟรม boost ต้องเลือกขาจานหรือใบจานยังไงครับ '

โพสต์ โดย netscroll »

ถ้าจะใส่ขาจานกับเฟรม boost ต้องเลือกขาจานหรือใบจานยังไงครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่องเฟรม boost ต้องเลือกขาจานหรือใบจานยังไงครับ '

โพสต์ โดย ตาโจ »

รูปภาพ

ออฟเซ็ตใบจานออกมาด้านนอกมากกว่าปกติ +3 มม ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1424312
รูปประจำตัวสมาชิก
Titti
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816596564
Bike: Canyon
ติดต่อ:

Re: ถามเรื่องเฟรม boost ต้องเลือกขาจานหรือใบจานยังไงครับ '

โพสต์ โดย Titti »

ขาจานรุ่นใหม่ๆของ Shimano เช่น SLX จะมีแกนยาวกว่าปรกติ และมีรหัส B ต่อท้าย ลองเข้าไปดูที่เว็บผู้ผลิตเลยครับ
netscroll
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย netscroll »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”