สอบถามบัญหาใบจานหน้าดังครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
picwat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: เสือภูเขา

สอบถามบัญหาใบจานหน้าดังครับ

โพสต์ โดย picwat »

ผมใช่จานหน้า FSA Comet Mego Exo, 38/24t ปั่นแล้วมีเสียงครับเคยลองเอาจานหน้าใหม่มาลองแล้วครับไม่มีเสียงผมคิดว่าปัญหามาจากจานหน้านี้แหละครับ ผมจะถามถ้าเราเปลี่ยนน๊อตใบจานมันจะหายหรือป่าวครับหรือว่ามันเสียไปแล้ว อีกอย่างนะครับผมเอาไปเคลมมาแล้วยังไม่หายครับ
pitsanu018
สมาชิก
สมาชิก
team: เสือภูซาง
Bike: Infinite Prime 2017
ติดต่อ:

Re: สอบถามบัญหาใบจานหน้าดังครับ

โพสต์ โดย pitsanu018 »

น็อตใบจานก็มีส่วนครับ ของผมก็เป็นแต่ใช้น็อตใบจานอลู ปั่นขึ้นดอยทุกเย็นใช้ไปประมาณไม่ถึง2เดือนเริ่มมีเสียงเวลาปั่น ก็เลยใช้น็อตเหล็กแทน เสียงหายไปเลยครับ
picwat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: เสือภูเขา

Re: สอบถามบัญหาใบจานหน้าดังครับ

โพสต์ โดย picwat »

แล้วน๊อตนี้มันแพงหรือป่าวครับพี่
pitsanu018
สมาชิก
สมาชิก
team: เสือภูซาง
Bike: Infinite Prime 2017
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pitsanu018 »

picwat เขียน:แล้วน๊อตนี้มันแพงหรือป่าวครับพี่
ของผมได้มา150เองครับ เน้นใช้งานไว้ก่อน ความสวยเอาไว้ทีหลัง

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

picwat เขียน:แล้วน๊อตนี้มันแพงหรือป่าวครับพี่
ถ้าอลูที่เป็นสีๆ ประมาณตัวละ 50 บาทครับ
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”