รองเท้าเสือภูเขาพื้นแบบนี้ใช้กับบันได้ธรรมดาได้มั้ยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bikekikkok
ขาประจำ
ขาประจำ

รองเท้าเสือภูเขาพื้นแบบนี้ใช้กับบันได้ธรรมดาได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย bikekikkok »

พื้นรองเท้าจักรยานแบบนี้มันจะจิกบันไดมั้ยครับ ปันไดแบบหนามเตยครับ
คือไม่ได้ใช้คลีท เพียงแต่ต้องการหารองเท้าที่พื้นแข็งๆครับ
aa.png (259.96 KiB) เข้าดูแล้ว 705 ครั้ง
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

Re: รองเท้าเสือภูเขาพื้นแบบนี้ใช้กับบันได้ธรรมดาได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย Tangchai007 »

ผมก็ใช้รองเท้าพื้นแบบนี้ละครับ กดได้หนักเท้าดี
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: รองเท้าเสือภูเขาพื้นแบบนี้ใช้กับบันได้ธรรมดาได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

ถ้ายังไม่ได้จัดและมีแผนจะใช้บันไดหนามอีกนานหารองเท้าแบบสำหรับบันไดหนามโดยตรงดีกว่า พวก 5-10 ประมาณนั้น เพราะเหยียบได้เต็มกว่า เกาะน้องๆบันไดคลิปเลส ราคาก็ไม่หนีกันเท่าไร
bikekikkok
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย bikekikkok »

ขอบคุณครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”