สงสัยระบบล๊อค แบบรีโมทสายของ rock shox sid rl 27.5

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

Re: สงสัยระบบล๊อค แบบรีโมทสายของ rock shox sid rl 27.5

โพสต์ โดย ting » 19 ม.ค. 2018, 15:52

ผมเอาสายสลิงดึงแล้วขันน๊อตล๊อคเลยครับ แล้วถอดรีโมทย์ออกเลย ลดน้ำหนักไปในตัว เพราะไม่ค่อยได้ปั่นถนนเหมือนกันครับ

Re: สงสัยระบบล๊อค แบบรีโมทสายของ rock shox sid rl 27.5

โพสต์ โดย TaoZapea » 27 ม.ค. 2018, 20:25

ผมใช้ Rockshox sid xx เป็นรีโมทน้ำมันไฮโดรลิก มันเป็นระบบที่แตกต่างค่ายอื่นคือในสวาวะที่ไม่กดรีโมท โช๊คจะล๊อกแต่ถ้ากดรีโมทโชคจะยุบตัว