ชุดดิสเบรคAvid BB7 ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ มีอะไรให้บ้าง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
กะละมังคาร์บอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863694546
team: กระโดดถีบมัน
Bike: Klein palomino
ตำแหน่ง: นิมิตใหม่ เขตคลองสามวา กทม

ชุดดิสเบรคAvid BB7 ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ มีอะไรให้บ้าง

โพสต์ โดย กะละมังคาร์บอน »

ช่วงนี้ ผมกำลังมองหาดิสเบรคแบบสาย ของAvid BB7อยู่ครับ

ซึ่่งก็จะมองหาแต่ของมือสอง เพราะจะได้ประหยัดงบ

โดยพบว่ามีหลายประกาศ จะขายกันอยู่ชุดละประมาณ1800-2500บาท โดยบางกระทู้จะมีแค่คาลิเปอร์กับใบจานเท่านั้น หรือบางกระทู้ก็ให้ทั้งมือเบรคไปด้วยเลย

แล้วผมก็มาเจอในเวปออนไลน์ชื่อดัง เขาชุดดิส Avid BB7ในราคาเพียงแค่2270บาทเท่านั้น ยังไม่หักส่วนลดใช้โค้ด5%8%หรือ10%

และเท่าที่ดูจากภาพก็จะมีใบจาน คาร์ลิเปอร์และน็อตเท่านั้น

แต่ก็พอที่จะบอกได้ว่า ร้านค้าเวปออนไลน์นั้น ขายในราคาถูกกว่าจริงๆ

แต่ก็ชวนให้สงสัยครับว่า ราคาชุดดิสของใหม่ตามร้านจักรยานทั่วไปนั้น เขาขายกันเท่าไหร่กันแน่ครับ

โดยพิจารณาจากจำนวนอุปกรณ์ที่ให้เท่ากันนะครับ
ไฟล์แนบ
bb7.jpg (73.56 KiB) เข้าดูแล้ว 1182 ครั้ง
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: ชุดดิสเบรคAvid BB7 ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ มีอะไรให้บ้าง

โพสต์ โดย Meow-Meow »

มีแค่นั้นแหละครับ เบรคคาลิปเปอร์ อแดปเตอร์ แล้วก็ ใบดิสค์ ครับ
กะละมังคาร์บอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863694546
team: กระโดดถีบมัน
Bike: Klein palomino
ตำแหน่ง: นิมิตใหม่ เขตคลองสามวา กทม

Re: ชุดดิสเบรคAvid BB7 ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ มีอะไรให้บ้าง

โพสต์ โดย กะละมังคาร์บอน »

Meow-Meow เขียน:มีแค่นั้นแหละครับ เบรคคาลิปเปอร์ อแดปเตอร์ แล้วก็ ใบดิสค์ ครับ
งั้นก็หมายความว่า ของมือสองที่ในเวปเราขายกัน ราคาแพงกว่า หรือต่างจากของใหม่เพียงแค่100-200บาทเองน่ะซิครับ

ขอบคุณครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นเลย
ผมเองไม่ได้ติดตามเรื่องราคาอะไหล่จักรยานเท่าไหร่น่ะครับ
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

กะละมังคาร์บอน เขียน:
Meow-Meow เขียน:มีแค่นั้นแหละครับ เบรคคาลิปเปอร์ อแดปเตอร์ แล้วก็ ใบดิสค์ ครับ
งั้นก็หมายความว่า ของมือสองที่ในเวปเราขายกัน ราคาแพงกว่า หรือต่างจากของใหม่เพียงแค่100-200บาทเองน่ะซิครับ

ขอบคุณครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นเลย
ผมเองไม่ได้ติดตามเรื่องราคาอะไหล่จักรยานเท่าไหร่น่ะครับ
เมื่อก่อนสั่งจาก ebay 1500 ส่งฟรี ภาษีรอดอีกต่างหาก
denphum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย denphum »

ผมซื้อชุดเบรคที่ร้าน รวมดิส 3000 บาทอ่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”