ใช้กระติกน้ำนานเท่าใดครับ กว่าจะเปลี่ยนใบใหม่

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bikekikkok
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช้กระติกน้ำนานเท่าใดครับ กว่าจะเปลี่ยนใบใหม่

โพสต์ โดย bikekikkok »

นักปั่นแต่ละท่านใช้กระติกน้ำที่่ราคาทั่วๆไป ไม่เกิน 200 นานเท่าใดครับ กว่าจะเปลี่ยนใบใหม่
เพราะผมคิดว่าพลาสติกพวกนี้ไม่น่าจะมีอายุการใช้งานที่นานมาก
:roll:
Ard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-0216034
team: เสือสุขภาพลุ่มน้ำคำ
Bike: specialized/KHS/Giant
ติดต่อ:

Re: ใช้กระติกน้ำนานเท่าใดครับ กว่าจะเปลี่ยนใบใหม่

โพสต์ โดย Ard »

ผมใช้จนมันแตกหรือรั่วเลย 555
ตำนานหนึ่งผ่านไป ตำนานใหม่ก็เริ่มเกิดขึ้น
wisitvan
สมาชิก
สมาชิก
team: กางเขนดงออฟโรด / ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ทต.บ้านค่าย
Bike: GF / Surly

Re: ใช้กระติกน้ำนานเท่าใดครับ กว่าจะเปลี่ยนใบใหม่

โพสต์ โดย wisitvan »

แล้วแต่บุคคลนะ แต่ผมใช้จนกรอบ แตก แต่หลังจากขี่เสร็จผมก็ล้างและเก็บไว้อย่างดีครับ ใบนึงผมใช้หลายปีเลยแหละ
[Ads][homeimg]จุดหมายไม่ได้อยู่ที่ปลายทาง
สุดลึก...หยั่งถึง[/homeimg][/Ads]
wisitvan
สมาชิก
สมาชิก
team: กางเขนดงออฟโรด / ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ทต.บ้านค่าย
Bike: GF / Surly

โพสต์ โดย wisitvan »

แล้วแต่บุคคลนะ แต่ผมใช้จนกรอบ แตก แต่หลังจากขี่เสร็จผมก็ล้างและเก็บไว้อย่างดีครับ ใบนึงผมใช้หลายปีเลยแหละ
[Ads][homeimg]จุดหมายไม่ได้อยู่ที่ปลายทาง
สุดลึก...หยั่งถึง[/homeimg][/Ads]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”